Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Sao mấy anh kg qua Mẽo lập Cty Otosaigon.com chuyên bán hàng của KST OS cho người Việt Nam tại Mẽo ?! Có khi Obama Trãi thảm đỏ mời mí anh ở lại bển....:3dcuoi::3dcuoi:

Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
mình là người trong cuộc của EB3, mình đứng đơn vì chồng mình có MBA không làm được. Ctrinh đã từng có người VN đậu, hồ sơ làm từ đầu bên Mỹ hay VN thì không biết, nhưng luật sư có show bảng thống kê từ web sở di trú (vc mình trả phí cho cty để qua Hongkong gặp luật sư tư vấn vì ở VN thấy nhập nhằng quá). Năm 2015 không có ai đậu hết. Xác suất đậu dạng này không phải 100% giống mấy quảng cáo đâu, mà phụ thuộc vào uy tín của nhà tuyển dụng và kỹ năng trả lời phỏng vấn với LS ở VN. Hiện tại mình đã có số hồ sơ, đang đợi kết quả sở di trú. Nên mọi người có ý định đi, nên tìm hiểu kỹ thông tin, đừng để bị lừa mất tiền.
Thật sự ko mún làm bác thất vọng nhưng mình phải nói rằng bác cũng đang bị lừa lun. Bạn mình làm ở lãnh sự quán usa khẳng định truớc giờ chứ ko phải riêng 2015 chưa ai lấy dc visa eb3 nhé. Hiện mỗi năm usa chỉ cấp một số lượng visa eb3 nhất dinh cho tất cả các nuớc ko riêng gì việt nam và việt nam không phải là nước được ưu tiên trong việc cấp visa eb3 nên cho dù hồ sơ bác có đầy đủ đk để apply thì vẫn trong dạng bị treo để chờ duyệt chứ ko bị từ chối. các cty tư vấn nắm đ.c điểm đó để kiếm tiền từ khách hàng mà nói thẳng ra là lừa đảo.

Hạng B1
6/7/07
99
868
83
mình là người trong cuộc của EB3, mình đứng đơn vì chồng mình có MBA không làm được. Ctrinh đã từng có người VN đậu, hồ sơ làm từ đầu bên Mỹ hay VN thì không biết, nhưng luật sư có show bảng thống kê từ web sở di trú (vc mình trả phí cho cty để qua Hongkong gặp luật sư tư vấn vì ở VN thấy nhập nhằng quá). Năm 2015 không có ai đậu hết. Xác suất đậu dạng này không phải 100% giống mấy quảng cáo đâu, mà phụ thuộc vào uy tín của nhà tuyển dụng và kỹ năng trả lời phỏng vấn với LS ở VN. Hiện tại mình đã có số hồ sơ, đang đợi kết quả sở di trú. Nên mọi người có ý định đi, nên tìm hiểu kỹ thông tin, đừng để bị lừa mất tiền.
Bản chất của EB3 là dành cho người chủ lao động để tìm người lao động có tay nghề cần thiết với business của họ mà họ không tìm được ở Mỹ, và người đứng đơn xin cấp visa là người sử dụng lao động chứ không phải người lao động. Người lao động không phải tốn bất kỳ 1 chi phí nào cho việc cấp visa cả. Muốn xin được visa EB3 ngoài việc chứng minh được tay nghề của người lao động là cần thiết và không tìm được ở My thì cty đứng đơn xin visa cho bạn (không phải cty tư vấn hay cty luật) phải là 1 cty có lịch sử kinh doanh thành công, mà những cty như vậy họ không bao giờ đứng đơn cho bạn chỉ để làm visa nhập cư chứ không phải vì nhu cầu công việc của họ.
Do vậy khả năng bạn bị lừa đảo là rất cao, bạn nên chuẩn bị tư tưởng nếu vẫn quyết tam muốn đi thì nên tìm cách khác chứ không nên trông chờ vào EB3.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.557
93
Thật sự ko mún làm bác thất vọng nhưng mình phải nói rằng bác cũng đang bị lừa lun. Bạn mình làm ở lãnh sự quán usa khẳng định truớc giờ chứ ko phải riêng 2015 chưa ai lấy dc visa eb3 nhé. Hiện mỗi năm usa chỉ cấp một số lượng visa eb3 nhất dinh cho tất cả các nuớc ko riêng gì việt nam và việt nam không phải là nước được ưu tiên trong việc cấp visa eb3 nên cho dù hồ sơ bác có đầy đủ đk để apply thì vẫn trong dạng bị treo để chờ duyệt chứ ko bị từ chối. các cty tư vấn nắm đ.c điểm đó để kiếm tiền từ khách hàng mà nói thẳng ra là lừa đảo.
Trên OS có bạn của 2 bác đã có visa, hình như đi trong tháng 10 này

Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
Trên OS có bạn của 2 bác đã có visa, hình như đi trong tháng 10 này
Lại là nghe từ bạn bè. Khi nào bác thấy chính mắt người ta đưa bác xem cái visa EB3 thì bác hãy tin nha. Em có người bạn cho con đi du học rồi nó đi kèm theo diện bảo hộ nhưng ai hỏi nó đều nói là đi theo diện EB5 hết. Bởi vậy bác đừng có nghe ai nói hết đó.

• Like
Reactions: tyly
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Trên đây có bác nào đi theo dạng anh em bảo lãnh chưa ah,
nhà em bảo lãnh hơn chục năm nay rồi, giờ nhận được thư kêu làm hồ sơ , , nghe nói qua đó là có thể xanh liền ??? cha mẹ có thể làm hoso bảo lãnh con cái liền?? khoãng 5-6 năm là xong . bác nào rành vụ này thông giúp em 1 phát với ,
do nhà đang cân nhắc có nên làm hoso đi hay không vì con trên 21 tuổi hết rồi mà mà 2 ông bà cũng lớn tuổi (trên 60)
Từ lúc làm hoso đến lúc đi mất khoãng bao lâu ? nghe nói qua 6 giai đoạn ?? mất bao nhiêu tiền 1/người ??

• Like
Reactions: vinh99vn
Hạng B1
29/6/12
76
3
8
Lại là nghe từ bạn bè. Khi nào bác thấy chính mắt người ta đưa bác xem cái visa EB3 thì bác hãy tin nha. Em có người bạn cho con đi du học rồi nó đi kèm theo diện bảo hộ nhưng ai hỏi nó đều nói là đi theo diện EB5 hết. Bởi vậy bác đừng có nghe ai nói hết đó.

Bác có thể nói rõ hơn loại visa bảo hộ con đi học hoặc con có qtich Mỹ được ko ạ. Thanks bác!

• Like
Reactions: do huong and mgp
Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Bác có thể nói rõ hơn loại visa bảo hộ con đi học hoặc con có qtich Mỹ được ko ạ. Thanks bác!
Visa B1/B2 đó bác, làm gì có visa "bảo hộ", vào 6 tháng rồi quay ra.
Em có biết có trường hợp "bảo hộ" khác đối với học sinh lớp 1-12.

Tập Lái
30/12/16
2
5
3
38
Chính xác đó bác. Nhà em thinh thoảng gặp 1 vài em như thế, do cha mẹ quá kỳ vong con mình mà ko biết nó có đủ sức mà đeo bám ko nên đẩy con mình vô chỗ tiến ko được mà lùi ko xong. Qua đó, tiếng Anh ko tốt thì giao tiếp trở ngại, sinh hoạt cộng đồng khó, chua nói cái khoản công tác xã hội ko tốt và đặc biệt là ko có thể thao nên chán lắm. Bi giờ con em 9 tuổi nhưng cháu đã thi đậu Flyers rồi, đang cho đá banh, võ Teawondo, cháu đang xin hoc đàn piano và cầu lông nữa mà chưa biết giờ nào để chở cháu đi học đây.
Bác cho e hoi , con bác học trường thường hay trường Qt ah . Vì e cũng đang phân vân giữa Qt va trường thường , Sài gòn va ha noi ah . Trường hợp của e rắc rối hơn bình thường , singer mom nên khổ vậy đấy ah , lại có 1 đứa duy nhất

Tập Lái
30/12/16
2
5
3
38
Bác cho e hỏi trường hợp con Qt Mỹ ma mình đi theo bảo hộ . E cũng dang quan tam ah