Hạng B2
6/7/13
129
83
28
Em chào các bác, các mợ
Hiện là em có một số phân vân về kênh đầu tư trong số tiền nhàn rỗi mình có dc. Em viết lên đây để nhờ các bác từng trãi, có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp.
Dự là sau 3 năm dành dụm, cày bừa thì để dành dc khoảng 500tr. Vì ko muốn tiền nhàn rỗi, sợ sẽ sinh nông nổi nên em định đầu tư. Với số vốn như trên và sau bao nhiêu ngày nghiên cứu tính lên, tính xuống thì e phọt ra dc 2 ốp sần như sau:
- Ốp sần 1: Mua từ 7 - 10 công đất tại quê nhà để trồng dừa (vì quê e chỉ trong dừa là dừa). Nếu với số đất này, sau 3 năm thuận lợi, dừa có trái thì mỗi tháng em sẽ thu tầm 7 - 9tr (có thể hơn nếu giá dừa tốt). Đây là nguồn thu ổn định. Ngoài ra, có thể nuôi, trồng xen canh để tăng thu nhập thêm.
- Ốp sần 2: Tìm 1 miếng đất ở Bình Dương, mua để đó. Cày tiếp kiếm số vốn xây nhà cho thuê. Em vẫn chưa chắc lắm về phương án này vì chưa biết mua ở đâu và giá như thế nào (các bác tư véo them giúp)
Ngoài ra, với kinh nghiệm tình trường, chiến trường lâu năm. Các bác có thể cho e thêm 1 ít lời khuyên để e dc mở mang tầm mắt.
Cảm ơn các bác. (Y)

Hạng B2
6/7/13
129
83
28
Cho thì được nhưng em chỉ sợ cái khâu thu hồi vốn thôi bác. Tướng em mà đi đòi nợ là thôi ròi...:D

• Like
Reactions: Nhut__Le
Hạng D
13/1/11
1.100
26.451
113
Em chào các bác, các mợ
Hiện là em có một số phân vân về kênh đầu tư trong số tiền nhàn rỗi mình có dc. Em viết lên đây để nhờ các bác từng trãi, có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp.
Dự là sau 3 năm dành dụm, cày bừa thì để dành dc khoảng 500tr. Vì ko muốn tiền nhàn rỗi, sợ sẽ sinh nông nổi nên em định đầu tư. Với số vốn như trên và sau bao nhiêu ngày nghiên cứu tính lên, tính xuống thì e phọt ra dc 2 ốp sần như sau:
- Ốp sần 1: Mua từ 7 - 10 công đất tại quê nhà để trồng dừa (vì quê e chỉ trong dừa là dừa). Nếu với số đất này, sau 3 năm thuận lợi, dừa có trái thì mỗi tháng em sẽ thu tầm 7 - 9tr (có thể hơn nếu giá dừa tốt). Đây là nguồn thu ổn định. Ngoài ra, có thể nuôi, trồng xen canh để tăng thu nhập thêm.
- Ốp sần 2: Tìm 1 miếng đất ở Bình Dương, mua để đó. Cày tiếp kiếm số vốn xây nhà cho thuê. Em vẫn chưa chắc lắm về phương án này vì chưa biết mua ở đâu và giá như thế nào (các bác tư véo them giúp)
Ngoài ra, với kinh nghiệm tình trường, chiến trường lâu năm. Các bác có thể cho e thêm 1 ít lời khuyên để e dc mở mang tầm mắt.
Cảm ơn các bác. (Y)
Giống quê hương Đồng Khổ của em quá vậy :)

• Like
Reactions: notcold and BWTY79
Bên công ty của ông anh mình đang cần người hợp tác đầu tư mấy cái dự án huy động vốn. Lãi xuất từ 4-5%/tháng trong vòng 06 tháng hay 09 tháng ak.....bác có quan tâm PM mình cho địa chỉ qua đó xem có kết hợp được không nè.

Hạng B2
19/1/10
313
19
18
em nghĩ bác nên gửi ngân hàng, rồi làm đáo hạn với thằng bạn ngân hàng (mà phải thân nhé) là đượợc
nghề này là high risk high return nên phải bạn thân mí đc

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Em chào các bác, các mợ
Cảm ơn các bác. (Y)

Nếu em là pác BWTY79, em sẽ chọn Option 1, mua đất trồng dừa vì chắc cú nhất trong 2 option pác đưa ra

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
em nghĩ bác nên gửi ngân hàng, rồi làm đáo hạn với thằng bạn ngân hàng (mà phải thân nhé) là đượợc
nghề này là high risk high return nên phải bạn thân mí đc
Em thì không chọn kênh gửi ngân hàng vì đây ko phải là kênh đầu tư (lãi xuất huy động sắp tới sẽ rơi về mức 4,5-4,8%/năm = 0,375 - 0,4%/tháng), đây chỉ là kênh "cất giữ" tiền mà thôi. Thêm vào đó, em cũng khuyến cáo pác không nên gửi tiền vào EximBank

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Em thì không chọn kênh gửi ngân hàng vì đây ko phải là kênh đầu tư (lãi xuất huy động sắp tới sẽ rơi về mức 4,5-4,8%/năm = 0,375 - 0,4%/tháng), đây chỉ là kênh "cất giữ" tiền mà thôi. Thêm vào đó, em cũng khuyến cáo pác không nên gửi tiền vào EximBank

Vụ gì "hay" vậy bác Aerokid ?

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Vụ gì "hay" vậy bác Aerokid ?
Thông tin chính thống trên mạng đầy, còn thông tin hành lan thì em ko tiện nói ra đây. Tuy nhiên, pác nào gửi tiền vào Eximbank thì chắc chắn là ko mất tiền (vì đã có bảo hiểm tiền gửi mà tất cả các ngân hàng đều phải mua) tuy nhiên nếu có "biến" thì rút tiền gửi sẽ "hơi khó" !