Hạng B1
9/5/07
99
18
8
33
Thế dòng E-Class model 2009 có bị không các bác ! sao tự nhiên mấy bác làm em lo quá ! bỏ tiền tỉ ra mua xe chủ yếu là vì công nghệ an toàn hàng đầu mà tự nhiên giờ lại bị lỗi như vậy sao em hoang mang quá !

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
14/9/04
101
6
18
GL450 nói:
Thế dòng E-Class model 2009 có bị không các bác ! sao tự nhiên mấy bác làm em lo quá ! bỏ tiền tỉ ra mua xe chủ yếu là vì công nghệ an toàn hàng đầu mà tự nhiên giờ lại bị lỗi như vậy sao em hoang mang quá !

Dòng E thì em ko biết, em cũng đang hoang mang quá khi hôm qua có bác thông báo có lỗi giống hệt em, từ trước em ko thấy ai nói gì về lỗi này nên nghĩ là chắc mỗi mình bi 1 tý ko sao cả, nhưng từ hôm qua đến giờ đi xe ra đường mà thấy cứ lo quá, ko biết có nên bán xe đổi sang loại khác ko

• Like
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
GL450 nói:

E class của em là 2003, hồi mới không bị đâu sau này mới bị em nghĩ có lẽ do mấy dây dẫn, jack cắm nào đó nó tiếp xúc không tốt do khí hậu ở VN nóng ẩm trong khi nhiệt độ máy xe Mer thường rất cao gây ra mấy cái lỗi này. Còn xe mới thì em không biét tại sao có khả năng do lắp ráp chăng??? vì phần điện xe mer rất hiện đại và phức tạp chỉ cần lỏng chỗ nào đó thì rất khó phát hiện vì hiện tượng nó không bị thường xuyên. Em có nghe một số bác chạy S class khi xe cũ cũng bị như vậy luôn chắc là lỗi chung rồi.... xe chưa được nhiệt đới hóa???

• Like
Hạng B2
17/3/10
288
57
28
Chuẩn bị có đợt thu hồi Mer C-W204 để sửa lỗi rồi

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Nói chung là bị mấy bệnh vặt rất khổ khi bác nào hay đi tỉnh . Hông lẽ xe chỉ để chạy tp hoài cũng kì . Em chạy To chán rồi , muốn qua xe Đức . Nhưng đọc thấy mấy thớt này cứ phân vân hoài . Chẳng thà xe nó kém toàn tập nhưng ổn định, mình lường sức mà chạy , còn hơn là cứ trả tiền cho cứu hộ kéo về xưởng thì thất vọng lắm.
. Hôm rồi em cho tụi nhỏ ra siêu thị chơi . Có 1 em C200 chạy vừa qua lối lên của 2b từ tầng hầm thì nằm im đó luôn , làm mấy 2b mất trớn bóm kèn inh ỏi . Em cứ nghĩ là chủ xe này chơi ngông . Nhưng thấy em chủ xe (còn trẻ) cứ mở cửa ra rồi đóng vào mấy lần mà xe cứ nằm im . Lúc này bảo vệ gọi bộ đàm chí choé , em cũng chạy tời thử coi tình hình . Nhưng tới nơi thì nghe xe vửa nổ máy và chủ xe vội vã dọt mất . Khg rõ có phải hiện tượng như chủ thớt vừa kể khg ?

• Like
Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
rất ít nghe các phàn nàn của các bác chạy xe Mer nói chung và dòng C nói riêng,
chứ nghe lỗi tự dưng tắt máy làm cho nhưng người tăm tia xe mer như em sợ quá các bác ạ.

• Like
Hạng C
14/1/10
664
14
18
tình trạng đang chạy mà tắt hết như xe bác quá nguy hiểm, bác nên đem vào hãng mec cho kiểm tra toàn bộ lại luôn, dù có tốn nhiều thơi gian đi chẳng nữa hoặc nếu mới mua thì kêu tụi nó đổi xe khác cho bác (tình huống ko hay lắm thì bác im luôn và tìm người nào xui ấy bác gả em nó đi luôn) chứ tình trạng của bác đi ra đường cực kỳ nguy hiểm dễ gây tại nạn hoặc bị xe khác húc thôi.

• Like
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Chào các bác.

Bác chủ thớt và các bác khác PM cho em thông tin về xe như: dòng xe, số VIN, biển số và đã kiểm tra ở đại lý nào ? em sẽ chuyển thông tin của các bác đến phòng Aftersales để xử lý.

Thanks

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36
Vĩnh Nam nói:
Chào các bác.

Bác chủ thớt và các bác khác PM cho em thông tin về xe như: dòng xe, số VIN, biển số và đã kiểm tra ở đại lý nào ? em sẽ chuyển thông tin của các bác đến phòng Aftersales để xử lý.

Thanks

Chậm quá Bác!!!!