Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Theo em thì xe bác chủ thớt nhiều khả năng chỉ là lỏng cọc bình thôi, cái này cũng hay bị khi lắp ráp xe, bác chủ thớt thử nhúc nhích cọc bình xem có đúng không.

Tập Lái
3/12/07
38
1
0
vũng tàu
Xe bác vậy là hiện tượng giống xe em thôi, bác vào hãng kiểm tra máy, xem đã hỏng nặng chưa ..? Nếu chưa thì để vậy dùng, còn nặng rồ thì bác kiểm tra bóp xem đủ 13,4 tr chưa , trong buổi sáng xong ngay mà
TuanKen nói:
@Vinhnam: xe em bây giờ bật xi nhan phải thì tự nhiên nó chớp đèn bên trái, vậy là bị gì vậy bác? xe em C200K W204

Hạng B2
17/3/10
288
57
28
W204 xuất hiện nhiều lỗi quá, bác nào đang có ý định mua W204 phải suy nghĩ lại quá

Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
xe Mer là quá tốt rồi nhưng, nhưng đôi khi cũng phải có một vài chiếc trong trăm,ngàn xe bị lỗi, em nghĩ bác nên bán xe này lại cho hãng, lấy xe khác chạy cho đỡ lo, chứ mua chiếc xe bạc tỷ mà lo lắng thì mệt lắm
-
vậy những người mua hàng cũ ở Hãng đều là hàng bị lỗi hết à, thế thì ai lai yên tâm khi mua hàng của hãng chứ

Hạng C
12/1/11
799
523
93
44
TP HCM
www.facebook.com
-
vậy những người mua hàng cũ ở Hãng đều là hàng bị lỗi hết à, thế thì ai lai yên tâm khi mua hàng của hãng chứ
Bài này 4 năm rồi mà bác đào lên luôn đc hay thiệt :) .
Đọc mấy bài post ở vài trang đầu diễn tả tình trạng & có bác phải thay hộp phía trc bên Tài thì em suy đoán nó là hộp SAMF, mà hộp này có thể nâng cấp = phần mềm (firmware) được. Nên 4 năm nay chắc đâu ai còn kêu ca bị nữa.
Mercedes cứ mỗi 3-6 tháng đều có upadate phần mềm mới, xe vào hãng service ghim vào là sẽ báo & nếu cần sẽ tự update online àh.

www.facebook.com/akaonlinestore
www.facebook.com/vnCOMANDexpert

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/9/08
32
9
8
Trường hợp bác chủ theo mình từng có kinh nghiệm bình hết không còn gì làm xe tự động tắt máy. Giống như 1 bác trên kia nói nên kiểm tra cọc bình. vặn chặt lại cọc bình xem sao.