Hạng B2
14/9/04
394
3
18
Thấy các bác chê Mẻc quá nhỉ, em chạy C 180 thời W202 hơn 10 năm nay chưa 1 lần chết máy ở nhà cũng như dọc đường. Chắc sau này công nghệ cao nên hay bị chết máy ????

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Em đã nhận được thông tin của bác chủ thớt, do xe của bác ở Hà Nội nên em đã chuyển lên MBV để các bác kỹ thuật hướng dẫn các bước tiếp theo.

Tiện đây em cũng xin thông báo là ở vị trí ghế lái đều có số Hotline của nhà máy Mercedes-Benz. Các bác gặp vấn đề liên quan đến dịch vụ sửa chữa thì có thể gọi số này để được tư vấn.

Thanks

Hạng B2
14/9/04
101
6
18
nipimor nói:
Thấy các bác chê Mẻc quá nhỉ, em chạy C 180 thời W202 hơn 10 năm nay chưa 1 lần chết máy ở nhà cũng như dọc đường. Chắc sau này công nghệ cao nên hay bị chết máy ????

Ko phải là chê Mer mà đây là tổng hợp những ai bị lỗi trên để báo cho hãng biết tìm cách khắc phục.
Em thì vẫn thích đi Mer, nhưng nếu như lỗi này ko đc xử lý triệt để thì có thể em sẽ phải suy nghĩ lại vì em muốn lái xe ra đường với tâm trạng thoải mái
@Vĩnh Nam: thanks bác, hi vọng sẽ có cách khắc phục

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vioswhite
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Vĩnh Nam nói:
Em đã nhận được thông tin của bác chủ thớt, do xe của bác ở Hà Nội nên em đã chuyển lên MBV để các bác kỹ thuật hướng dẫn các bước tiếp theo.

Tiện đây em cũng xin thông báo là ở vị trí ghế lái đều có số Hotline của nhà máy Mercedes-Benz. Các bác gặp vấn đề liên quan đến dịch vụ sửa chữa thì có thể gọi số này để được tư vấn.

Thanks

Số ĐT nó nằm chỗ nào của ghế lái hả bác?? xe em E240 - cuối 2003 có thể được kiểm tra không bác? em nhiều lần đem xe vào VSA có nhờ mấy chú KT kiểm tra nhưng mọi cái đều OK vì lúc mang xe vào nó đâu bị, chỉ xảy ra thỉnh thoảng thôi có khi cả tháng mới bị 1 lần nhưng như vậy đúng là kg yên tâm

• Like
Tập Lái
3/12/07
38
1
0
vũng tàu
Xe em C230 cũng bị hiện tượng tắt máy này 3 lần liên tục trên 1 đoạn đường gần cây số, và bây giờ thì không bị nữa như bây giờ bật xi nhan phải thì nó toàn nhảy xi nhan trái ( bị liên tục) mang lên haxaco kiểm tra, nhưng ở đây báo xe không bị gì.... em cũng bó tay với hãng luôn, bác nào đã sửa được vụ này chỉ cho em biết với...e xin vô vàn cám ơn các bác...

• Like
Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53
lỗi thì hãng xe (dòng xe) nào cũng có, vấn đề là các bác có báo cho hãng hay tự xử (garage), và hãng xử lý như thế nào mới là quan trọng. Mong các bác cập nhật thông tin xử lý cho AE tham khảo với ạ.

TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC
thanhnn nói:
rất ít nghe các phàn nàn của các bác chạy xe Mer nói chung và dòng C nói riêng,
chứ nghe lỗi tự dưng tắt máy làm cho nhưng người tăm tia xe mer như em sợ quá các bác ạ.
rất ít nghe phàn nàn là đúng rồi vì em nghĩ vì khí hậu thôi, chắc khoảng <10% bị thôi mà tự tắt máy thì nguy wa đang vi vu trung lương mà tắt thì tại nạn liên hoàn , đang mê e mới mà nghe vậy ghê wa ,cứ cam 3.5 thôi tuy chạy nhanh nó thối chút nhưng lâu rồi củng hết rồi( chết vì mấy cọng dây điện đau lắm)

Last edited by a moderator:
  • Like
20/11/08
306
0
0
47
HCM
kiểm tra lỗi bằng máy thì cái j hư nó báo , còn cái nó ...chưa hư , sắp hư hay...mát thì mó cũng potay

Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
Em nghĩ bất cứ hãng nào sản xuất thì làm gì không có một hai xe bị lỗi, chắc tại bác bị xui thôi

SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.855
113
Viet Nam
nipimor nói:

Bác vô cùng may mắn vì không bị hư bơm xăng hoặc bình accu hoặc...