SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.855
113
Viet Nam
phong_nhim nói:
Em ko biết đây có phải lỗi mới của dòng C ko nhưng quan trọng là nếu xảy ra lỗi này thì ít ra khi vào hãng cắm máy kiểm tra mất 1 ngày thì cũng phải phát hiện ra, vì em nghĩ đây là lỗi do hệ thống điện bị mất nguồn dẫn đến chết máy, vậy mà vào hãng chẳng phát hiện đc gì cả, các bác tư vấn dịch vụ bảo đây là lỗi mới máy ko phát hiện ra để thông báo về hãng mẹ.
Em thì ko muốn nó xảy ra lỗi này 1 lần nữa để vào hãng kiểm tra lại, mà nếu có xảy ra chắc em cũng bán xe đổi sang loại khác thôi
-Bác nhớ kỹ lại xem: lần đầu tắt máy, trước đó bác có làm gì bất thường không?đi qua chỗ ngập nước hoặc rửa xe chẳng hạn…
-Lần thứ hai tắt máy, tình hình cụ thể hơn ra sao? Chất lượng xăng? Lúc ra khỏi trạm xăng bác có đánh hết lái khi qua chỗ rẽ không?...

Thưòng thì một hiện tượng có thể có rất nhiều nguyên nhân, bởi vậy các hãng xe mới có chính sách bảo hành. Xe bác đã có hiện tượng trục trặc thì để Xưởng ở Hà nội theo dõi, biết đâu từ giờ trở đi nó lại không bị nữa(???)
Dù sao thì xe C W204 cũng là loại mới mà

Hạng B2
14/9/04
101
6
18
SRS nói:
phong_nhim nói:
Em ko biết đây có phải lỗi mới của dòng C ko nhưng quan trọng là nếu xảy ra lỗi này thì ít ra khi vào hãng cắm máy kiểm tra mất 1 ngày thì cũng phải phát hiện ra, vì em nghĩ đây là lỗi do hệ thống điện bị mất nguồn dẫn đến chết máy, vậy mà vào hãng chẳng phát hiện đc gì cả, các bác tư vấn dịch vụ bảo đây là lỗi mới máy ko phát hiện ra để thông báo về hãng mẹ.
Em thì ko muốn nó xảy ra lỗi này 1 lần nữa để vào hãng kiểm tra lại, mà nếu có xảy ra chắc em cũng bán xe đổi sang loại khác thôi
-Bác nhớ kỹ lại xem: lần đầu tắt máy, trước đó bác có làm gì bất thường không?đi qua chỗ ngập nước hoặc rửa xe chẳng hạn…
-Lần thứ hai tắt máy, tình hình cụ thể hơn ra sao? Chất lượng xăng? Lúc ra khỏi trạm xăng bác có đánh hết lái khi qua chỗ rẽ không?...

Thưòng thì một hiện tượng có thể có rất nhiều nguyên nhân, bởi vậy các hãng xe mới có chính sách bảo hành. Xe bác đã có hiện tượng trục trặc thì để Xưởng ở Hà nội theo dõi, biết đâu từ giờ trở đi nó lại không bị nữa(???)
Dù sao thì xe C W204 cũng là loại mới mà

Cả 2 lần đều đang đi bình thường đường vắng ko co chướng ngại vật và ko phanh gấp, ko đánh hết lái
Xăng thì vẫn đổ chỗ hay đổ, xăng A95 như mọi khi.
2 lần bị thì 1 lần bảng taplo mất hết điện ( mất nguồn), 1lần đèn trên taplo vẫn sáng trưng

• Like
Reactions: vioswhite
SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.855
113
Viet Nam
trung2004vn nói:
Xe em C230 cũng bị hiện tượng tắt máy này 3 lần liên tục trên 1 đoạn đường gần cây số, và bây giờ thì không bị nữa như bây giờ bật xi nhan phải thì nó toàn nhảy xi nhan trái ( bị liên tục) mang lên haxaco kiểm tra, nhưng ở đây báo xe không bị gì.... em cũng bó tay với hãng luôn, bác nào đã sửa được vụ này chỉ cho em biết với...e xin vô vàn cám ơn các bác...
Bác cho thông tin xe em hỏi giùm bên Haxaco cho, bệnh này đơn giản mà, các bác bên đó xử lí cái một.
Nhưng xe bác vô Xưởng mà xinhan không bị chớp ngược như bác mô tả thì cũng khó thiệt. Bác nên mô tả chạy bao lâu thì bị, hoặc bật xinhan trung bình nhiêu lần thì bị, hoặc tốt nhất là bác chụp hình,quay video lại, chuyển file cho Xưởng, em nghĩ họ sẽ quyết định trong 30 giây là xe bác bị gì và phương án sửa chữa.

Hạng B2
17/3/10
288
57
28
Bác chủ thớt ơi,tình hình xe của bác thế nào rồi? Hãng đã tìm và khắc phục được lỗi chưa bác?

Hạng B2
7/4/10
139
1
18
xe Mer là quá tốt rồi nhưng, nhưng đôi khi cũng phải có một vài chiếc trong trăm,ngàn xe bị lỗi, em nghĩ bác nên bán xe này lại cho hãng, lấy xe khác chạy cho đỡ lo, chứ mua chiếc xe bạc tỷ mà lo lắng thì mệt lắm

• Like
Hạng B2
14/9/04
101
6
18
Sáng thứ 6 em đã đem xe đến xưởng của Mer Ngôi Sao để các bác ý kiểm tra và tìm cách khắc phục,
Sau khi kiểm tra xong các bác ý cho cài đặt lại hộp điều khiển động cơ và đề nghị em tiếp tục kiểm tra

Hạng B2
14/9/04
394
3
18
SRS nói:
nipimor nói:
Thấy các bác chê Mẻc quá nhỉ, em chạy C 180 thời W202 hơn 10 năm nay chưa 1 lần chết máy ở nhà cũng như dọc đường. Chắc sau này công nghệ cao nên hay bị chết máy ????

Bác vô cùng may mắn vì không bị hư bơm xăng hoặc bình accu hoặc...

Quan trọng là bác đừng để hư rồi mới sửa. bác nên bảo dưỡng và thay đồ theo lịch.

Hạng B1
6/12/05
92
1
8
Biển 30M-XXXX
trung2004vn nói:
Xe em C230 cũng bị hiện tượng tắt máy này 3 lần liên tục trên 1 đoạn đường gần cây số, và bây giờ thì không bị nữa như bây giờ bật xi nhan phải thì nó toàn nhảy xi nhan trái ( bị liên tục) mang lên haxaco kiểm tra, nhưng ở đây báo xe không bị gì.... em cũng bó tay với hãng luôn, bác nào đã sửa được vụ này chỉ cho em biết với...e xin vô vàn cám ơn các bác...

Xe mình C200A cũng bị nháy xinhan phải đèn sáng bên trái, vào Andu check bằng máy ko thấy gì. Mãi một lần đang lỗi ở Hà nội, cố gắng chạy về An du, test ngay, thấy lỗi B222500. May còn đang bảo hành, chứ thay cần xi nhan hết 13 chai thì toi.
Từ ngày thay cần xi nhan đang theo dõi, chưa thấy lỗi.
Mua Mer đi mà cứ phải theo dõi, lo ngay ngáy kể cũng oải...

• Like
Tập Lái
3/12/07
38
1
0
vũng tàu
Cám ơn bác đã chỉ giáo, em đã khắc phục được sự cố của xe em, như thiệt hại của em cũng hơi nặng 13,4 tr , Thanks bác nhé
VolgaNga nói:
trung2004vn nói:

Xe mình C200A cũng bị nháy xinhan phải đèn sáng bên trái, vào Andu check bằng máy ko thấy gì. Mãi một lần đang lỗi ở Hà nội, cố gắng chạy về An du, test ngay, thấy lỗi B222500. May còn đang bảo hành, chứ thay cần xi nhan hết 13 chai thì toi.
Từ ngày thay cần xi nhan đang theo dõi, chưa thấy lỗi.
Mua Mer đi mà cứ phải theo dõi, lo ngay ngáy kể cũng oải...

Hạng D
13/7/08
1.379
5
38
43
@Vinhnam: xe em bây giờ bật xi nhan phải thì tự nhiên nó chớp đèn bên trái, vậy là bị gì vậy bác? xe em C200K W204