Hạng D
16/7/19
1.125
3.505
116
Nhà em hướng tây nên chiều chiều nắng hắt vào nhà rát quá (đã có rèm cửa). Em đang tính kiếm mấy loại decan, giấy dán kính ( loại đen - 1 chiều hoặc loại mờ) để dán kính cửa sổ.
Bác nào đã xài cho em ít comment tư vấn với nhé.

Many thanks!

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Nhà em hướng tây nên chiều chiều nắng hắt vào nhà rát quá (đã có rèm cửa). Em đang tính kiếm mấy loại decan, giấy dán kính ( loại đen - 1 chiều hoặc loại mờ) để dán kính cửa sổ.
Bác nào đã xài cho em ít comment tư vấn với nhé.

Many thanks!

Hay mua mấy cái dán kính ô tô về dán đi anh?

• Wow
Reactions: bavi602
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Dán film loại của oto thì rất đắt.
Giải pháp hiện nay ở một số building bên mình là gắn rèm kéo loại bằng gỗ. Có thể nó không phù hợp với kiến trúc hiện có của phòng nhưng rất hiệu quả về giảm chói nắng. Còn hấp thụ nhiệt thì như nhau

• Like
Reactions: bavi602 and lamnk
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.840
113
Sài Gòn
Hướng tây thì chịu, trưa phải kéo cả màn voan và vải dày che nắng. Không có cách nào hạn chế nắng.
Còn dán phim hay dán bấc cứ thứ gì sẽ làm kín tối màu vô cùng khó chịu vì không thật so với bên ngoài.

1 trung niên vừa mới chuyển căn nhà hướng chính Tây sang nhà hướng Đông Nam Bắc cho hay.

• Like
Reactions: bavi602
Hạng C
20/3/17
937
14.809
93
đừng mua loại decal gương 1 chiều nhé , mình dán rồi lại lột ra ,ban ngày thì bên ngoài không thấy thiệt ,nhưng ban đêm đứng ngoài nhìn vào bên trong rõ mồn một , bà mẹ thằng bán decal

Hạng C
3/5/07
522
8.498
93
đừng mua loại decal gương 1 chiều nhé , mình dán rồi lại lột ra ,ban ngày thì bên ngoài không thấy thiệt ,nhưng ban đêm đứng ngoài nhìn vào bên trong rõ mồn một , bà mẹ thằng bán decal
Nhà em xài mấy năm nay thấy ổn mà! Giảm nắng và nóng thấy rõ. Ở trệt thì tối em chỉ cần mở đèn sân (khi bên ngoài sáng hơn bên trong thì bên ngoài không nhìn được bên trong nữa). Trên lầu thì tối em kéo rèm( không thì mở cửa ra).

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Hướng tây thì chịu, trưa phải kéo cả màn voan và vải dày che nắng. Không có cách nào hạn chế nắng.
Còn dán phim hay dán bấc cứ thứ gì sẽ làm kín tối màu vô cùng khó chịu vì không thật so với bên ngoài.

1 trung niên vừa mới chuyển căn nhà hướng chính Tây sang nhà hướng Đông Nam Bắc cho hay.
Nếu chủ nhà mạng hợp hướng Tây thì xử lý cách nào?

Hạng C
20/3/17
937
14.809
93
Nhà em xài mấy năm nay thấy ổn mà! Giảm nắng và nóng thấy rõ. Ở trệt thì tối em chỉ cần mở đèn sân (khi bên ngoài sáng hơn bên trong thì bên ngoài không nhìn được bên trong nữa). Trên lầu thì tối em kéo rèm( không thì mở cửa ra).
Mình ko kéo rèm , muốn chủ động quan sát bên ngoài

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.840
113
Sài Gòn
Nếu chủ nhà mạng hợp hướng Tây thì xử lý cách nào?
Không quan tâm, chỉ cần nhà mát mẻ tâm trạng sẽ vui vẻ -> kiếm tiền nhiều hơn
Nhà nóng như cái lò đun, tự hiểu. :)
Quan trọng là bị trí đặt bếp. Và ngày giờ dọn vào ở sao cho hợp mạng.