Tập Lái
10/10/10
14
0
0
Hello các bác trong hội Lacetti
Xe Lacetti SE đời 2010 của em đang hoạt động rất tốt,chạy rất tiết kiệm xăng ( động cơ 1.6 ),nói chung xài xe Lacetti này thì ok mọi thứ.
Đèn ABS tự nhiên sáng lên trên taplo lúc đang chạy xe và đang dừng xe cũng vậy,em k hiểu tại sao có hiện tượng này nữa và không biết cách khắc phục thế nào (Em đã kiểm tra hệ thống phanh,thấy hoạt động bình thường)
Mong các bác chỉ giáo cho em với nhé
Cám ơn các bác rất nhiều

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/6/11
13
0
0
Bác phải phi 120km/h rồi phanh thì mới bit có bt hay ko
. Đùa thôi, dòng này hay lỗi ABS lắm. Xe e hôm trc phải thay 1 con cảm biến rùi. Bác thử kiểm tra xem, hi vọng là chỉ bẩn, vệ sinh lại cảm biến là xong

Tập Lái
10/10/10
14
0
0
CÁM ON BÁC VNSTAR 20 NHIỀU NHÉ
CẢM BIẾN ABS ĐÓ NẰM CHỔ NÀO VẬY BÁC,CHỈ DÙM EM VỚI.THANKS BÁC

Tập Lái
3/6/11
13
0
0
4 bánh xe có 4 con. Nhưng tốt nhất là bác mang ra thợ nó xem cho. Xe mới mà :D

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Chuyện đèn ABS là chuyện dài nhiều tập. Đầu tiên là phải scan coi cái cảm biến nào nào bị hư. Ngòai ra còn có cái bơm ABS nữa.
Bác có thể thử bằng cách tháo cọc bình accu ra để nó tắt cái đèn đó đi. Sau đó bác kiếm đường nào vắng, chạy chừng 70km/h rồi thắng gấp lại. Nếu xe bị lết bánh thì ABS không có họat động và cháy đèn lên lại là phải xem cái bơm ABS đó. (Kinh nghiệm của CAP nhà em đó)

28/3/11
994
7
38
52
Bác mang vợ 2 qua em kiểm tra cho, bằng máy móc hẳn hòi.
Thân ái.

mann1 nói:
Hello các bác trong hội Lacetti
Xe Lacetti SE đời 2010 của em đang hoạt động rất tốt,chạy rất tiết kiệm xăng ( động cơ 1.6 ),nói chung xài xe Lacetti này thì ok mọi thứ.
Đèn ABS tự nhiên sáng lên trên taplo lúc đang chạy xe và đang dừng xe cũng vậy,em k hiểu tại sao có hiện tượng này nữa và không biết cách khắc phục thế nào (Em đã kiểm tra hệ thống phanh,thấy hoạt động bình thường)
Mong các bác chỉ giáo cho em với nhé
Cám ơn các bác rất nhiều

Tập Lái
17/6/11
4
0
1
Mình nghĩ nên kiểm tra lại cầu chì ABS trước: Gồm có 2 cầu chì, 1 cái nằm ngoài hộp cầu chì ngoài capo, 1 cái nằm hộp cầu chì bên hông taplo(ngay cửa bên tài).

Hạng B2
14/10/15
125
135
43
34
Dụ này xe em cũng bị, xe em dòng Max 2004, chạy và dứng đều sáng đèn, nhưng phanh vẫn bình thường.hjx