Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn báo ABS trên táp lô

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
Các bác cho em hỏi, em chạy xe i20, t7 vừa rồi em đi về để dưới sân trời mưa rất to, sau đó lên khởi động xe thì đèn ABS báo sáng, Các bác có thể cho biết xe em bị gì không ạ, em cần phải làm gì để đèn này tắt đi.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
14/11/14
126
184
63
có thể là do bác đi mưa..cái cảm biến bị dơ..dính cát hoặc gì đó vướng vào..nên xe báo lỗi...
bác có thể nhờ chỗ nào rửa xe có máy thổi..nhờ họ thổi vào mấy hốc bánh xe...nếu không hết có thể phải tháo ra vệ sinh chổi

• Like
Reactions: hungnm
Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
ủa xe bác hết chưa

Hôm em vô hãng Huyndai An suong nó lấy máy tính check check gì đó rồi nói là xe em bị hư 2 cảm biến ABS sau và báo giá hết gần 6 chai, em thấy sót quá nên không thay, vì em nghĩ em chỉ đi trong thành phố tốc độ tối đa không quá 40km/h nên chắc cũng không cần thay.

Nhưng hôm rồi xe em bị cán đinh sau khi em đem vô vá vỏ xong lắp vô lại thì đèn báo lỗ ABS tắt :), em không biết như vậy là ABS hư luôn hay là cảm biến lại hoạt động lại bình thường nữa đây. :)

Qua sự việc này em thấy thái độ làm việc của các hãng xe là không tốt, chỉ nhăm nhe móc ví khách hàng chứ không vì khách hàng chút nào, những lỗi này theo kinh nghiệm của họ thì họ nên xử lý các thao tác vệ sinh trước khi báo hỏng mới đúng, em đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ ở đây gần 5 năm nay và hòan toàn tin tưởng với họ vậy mà giờ đây lòng tin đã bị mất rồi. chắc em sẽ không quay lại chỗ đó nữa, có lẽ khách hàng nhỏ như em thì họ cũng chẳng bận tâm gì.

• Like
Reactions: namhanh13
Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
Bác @hungnm, dạo này it lên diễn đàn nên k theo dc thread này của Bác từ tháng 8 lận. Vấn đề của Bác là lỗi hệ thống của cà Hyundai chứ k phải chỉ con i20 của Bác. Em cũng đang thắc mắc do hyundai chưa phát hiển lỗi này hay chưa có hướng xử lý dứt điểm.
Em nêu ra 1 số trường hợp Bác xem có phải do dịch vụ Hyundai An Sương k nhé :p
1. Bác Santa Lucia: xe hyundai Santafe 2.0 2009 bị báo đền ABS, qua Viethan báo hình như 4,5 củ gì đó. Bác í nhầt quyết không thay mà tháo ra xit xit mấy phát rạp lại là hết, nhưng nghe đâu sau này cũng phải thôi mấy lận nữa, cho đến giờ em chưa cập nhật lại bá í đã thay hay chưa.
2. bác Viettuan27 cũng bị i chang, đi thời gian cũng phải thay
3. Bác Anh Tuan (Bình Phước) k biết tình hình sao rồi, giải pháp ae nói là để đó chạy thời gian sẽ hết
4. Em Cu Bom, cũng ra Viethan thay nguyên củ, sau cũng bị lại chớp chớp mấy lần, Mỗi lần bị em để đó tương luôn vì xe chỉ chạy tới Biên Hoà là xa nhất. Đến bay giờ thì không thấy báo đèn vàng nữa, chắc nó biết e nghèo nên thương tình k hành hạ tiếp.
..... và khá nhiều Bác khác bị i trường hợp của Bác.
Dưới góc độ kỹ thuật, thì với lỗi này ae kỹ thuật các hãng Hyundai khuyên nên thay, k phải chỉ mỗi mình An Sương đâu Bác. còn lỗi ABS của Bác đã báo 1 lần rồi thì em dự là tương lại nó sẽ vài lần hắc xì thêm nữa... :D hy vọng Bác sẽ may mắn hơn các Bác em vừa nêu.

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
Bác @hungnm, dạo này it lên diễn đàn nên k theo dc thread này của Bác từ tháng 8 lận. Vấn đề của Bác là lỗi hệ thống của cà Hyundai chứ k phải chỉ con i20 của Bác. Em cũng đang thắc mắc do hyundai chưa phát hiển lỗi này hay chưa có hướng xử lý dứt điểm.
Em nêu ra 1 số trường hợp Bác xem có phải do dịch vụ Hyundai An Sương k nhé :p
1. Bác Santa Lucia: xe hyundai Santafe 2.0 2009 bị báo đền ABS, qua Viethan báo hình như 4,5 củ gì đó. Bác í nhầt quyết không thay mà tháo ra xit xit mấy phát rạp lại là hết, nhưng nghe đâu sau này cũng phải thôi mấy lận nữa, cho đến giờ em chưa cập nhật lại bá í đã thay hay chưa.
2. bác Viettuan27 cũng bị i chang, đi thời gian cũng phải thay
3. Bác Anh Tuan (Bình Phước) k biết tình hình sao rồi, giải pháp ae nói là để đó chạy thời gian sẽ hết
4. Em Cu Bom, cũng ra Viethan thay nguyên củ, sau cũng bị lại chớp chớp mấy lần, Mỗi lần bị em để đó tương luôn vì xe chỉ chạy tới Biên Hoà là xa nhất. Đến bay giờ thì không thấy báo đèn vàng nữa, chắc nó biết e nghèo nên thương tình k hành hạ tiếp.
..... và khá nhiều Bác khác bị i trường hợp của Bác.
Dưới góc độ kỹ thuật, thì với lỗi này ae kỹ thuật các hãng Hyundai khuyên nên thay, k phải chỉ mỗi mình An Sương đâu Bác. còn lỗi ABS của Bác đã báo 1 lần rồi thì em dự là tương lại nó sẽ vài lần hắc xì thêm nữa... :D hy vọng Bác sẽ may mắn hơn các Bác em vừa nêu.
Bữa giờ mấy tháng rồi chưa thấy bị lại đó bác ::3dcuoi:

Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
hầu hết ở VN là vậy đó bác, hư ba cái tào lao nhỏ nhỏ, có thể fix và phục hồi đc. vô hãng là thay mới hết.. potay

• Like
Reactions: hungnm