Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Các bác chuyên gia tư vấn giúp e,xe e escape 2004,ko hiểu sao đèn báo thắt dây an toàn nó cứ sáng hoài trên taplo,mặc dù 2 ghế trước đã thắt dây đàng hoàng.e đi thì cũng ko thấy bất ổn gì,chỉ nhìn vào hơi khó chịu vì nó có 1 chút gì đó bất bình thường mới bào vậy
Ko biết là nó có chung giắc dây điện với túi khí ko,e đã siết chặt 2 giắc cắm dưới 2 gầm ghế rùi,cũng tháo cọc bình để reset rồi vẫn ko hết
Cảm ơn các bác.

Tập Lái
17/9/14
25
16
3
44
Bác kiểm tra jack cắm dưới chân ghế (tài hoặc bên phụ), kiểu jack nhựa màu trắng trong, bác rút ra rồi cắm lại xem thế nào nhé. Xe em cũng hay bị thế.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Cái này là đèn báo túi khí chứ bác. Bệnh này là sở hữu chủ của Ford Escape VN, cứ chỉnh ghế là bị. Cách khắc phục tạm thời: bác tắt máy, chỉnh 2 hàng ghế trước chuẩn đi đã rồi vòng ra ghế sau, bò xuống lấy tay dò dẫm dưới 2 ghế trước có jac cắm và các dây điện xanh đỏ, bác dùng tay bóp chặt cho jac cắm chặt hơn (mặc dù nó đã rất chặt rồi :) ). Mỗi lần chỉnh ghế là phải làm vậy. Cách trị dứt điểm: em nghe một bác (hình như bác Lienthanhquyet) nói là thay đoạn dây và jac đó mới hết.

Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Cái này là đèn báo túi khí chứ bác. Bệnh này là sở hữu chủ của Ford Escape VN, cứ chỉnh ghế là bị. Cách khắc phục tạm thời: bác tắt máy, chỉnh 2 hàng ghế trước chuẩn đi đã rồi vòng ra ghế sau, bò xuống lấy tay dò dẫm dưới 2 ghế trước có jac cắm và các dây điện xanh đỏ, bác dùng tay bóp chặt cho jac cắm chặt hơn (mặc dù nó đã rất chặt rồi :) ). Mỗi lần chỉnh ghế là phải làm vậy. Cách trị dứt điểm: em nghe một bác (hình như bác Lienthanhquyet) nói là thay đoạn dây và jac đó mới hết.
Ko phải đèn túi khí bác,đèn này là đèn dây an toàn,e làm đủ trò,xịt rp7 vào 2chấu gài dây trên chỗ mình ngồi vẫn ko hết,nghe thợ nói có thể hư công tắc trong đó,phải mở ra thử mới biết đc,chứ 2 cái giắc dưới 2gầm ghế e xiết đai cứng thiếu điều muốn gãy luôn đó Bác.
Dù sao cũng thanks Bác quan tâm.