Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn Báo Lỗi của xe ford Ranger 2014

Tập Lái
21/2/14
10
5
1
Xe em chạy được 38k đời 2014 , gần đây báo lỗi đèn Check engine (62) và lỗi Cảnh báo lỗi hộp số tự động (54) có anh chị nào gặp lỗi như vậy không ạ?
(Đèn Báo Lỗi của xe ford Ranger 2014 )

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
21/2/14
10
5
1
Bạn nào gặp trường hợp này mình tư vấn cách xử lý duy nhất nhé:

Sau rất nhiều lần xuống hãng, tốn tiền kiểm tra xe, mình rút được kinh nghiệm: Khi xe bị lỗi như trên, cố gắng giữ nguyên hiện trạng, chạy xe đến hãng gần nhất, nhớ đừng tắt máy xe vì ko check được, nhờ hãng cắm máy đo vào xem nó lỗi gì , nhờ chụp hình lại để có lỗi chính xác. 3 lần mình đem xuống hãng rồi, trong khi chờ đợi tắt máy đến khi kiểm tra : XE VẪN BÌNH THƯỜNG
ps: Đang chờ xuất hiện đèn để đi kiểm tra lần 4. 300-400 KM/ lên đèn vàng 1 lần, lỗi không xuất hiện sau khi tắt máy.

• Like
Tập Lái
13/4/16
6
2
3
42
Bạn nào gặp trường hợp này mình tư vấn cách xử lý duy nhất nhé:

Sau rất nhiều lần xuống hãng, tốn tiền kiểm tra xe, mình rút được kinh nghiệm: Khi xe bị lỗi như trên, cố gắng giữ nguyên hiện trạng, chạy xe đến hãng gần nhất, nhớ đừng tắt máy xe vì ko check được, nhờ hãng cắm máy đo vào xem nó lỗi gì , nhờ chụp hình lại để có lỗi chính xác. 3 lần mình đem xuống hãng rồi, trong khi chờ đợi tắt máy đến khi kiểm tra : XE VẪN BÌNH THƯỜNG
ps: Đang chờ xuất hiện đèn để đi kiểm tra lần 4. 300-400 KM/ lên đèn vàng 1 lần, lỗi không xuất hiện sau khi tắt máy.

bạn ơi bạn sửa dc lỗi hộp số (54) chưa? M cũng ranger mới bị báo hôm nay Cái đèn này, m tắt máy khởi động lại thì ko thấy hiển thị, ko biết có sao ko bạn???

• Like