Hạng B1
28/1/08
64
0
6
40
Ha Noi
RE: đèn "check" và "vcs","trac off"

Trích đoạn: speeded

da,nó hiện lên luc nổ ấy bác ạ,thế mới căng chứ. em đang mong tùng ngày đưa em nó đi bác sỹ đây.tks bác đã hỏi thăm.

không ảnh hưởng gì nhiều đâu bác ơi. Nếu xe bác mới cứng cong thì chỉ là lỗi hệ thống thôi bác cứ đánh xe vào chính hãng xóa lỗi là xong thôi.

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
47

hôm trước hết bình acqui, em mời thợ đến nhân tiện xem nó thế nào,thợ nói rằng có thể do xăng không đúng chất lượng,khi nào rảnh thì mang sang họ gắn máy vào ktra mới biết chính xác được. họ cũng nghe máy và nói cứ chạy bình thường vì kg phát hiện có âm thanh nào lạ cả.

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

EM thì không nghĩ là xăng đâu, lúc em mới lấy xe xuống ông tài xế mua đâu khoảng 50l xăng 92 đổ vào, Sau đó em mới biết la ổng quá trời. Mà chạy tới giờ cũng không thấy bị gì hết.
Em chỉ sợ xe bác nó bị chạm dây hoặc chuột cắn thôi (nếu xe ở ngoài bãi).
PS: mà cũng buồn cho bác thiệt tới giờ vẫn chưa đăng ký được xe:(

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
47

tks bác kenny, qua vụ này em thấy lòng tin vào bạn bè bị giảm sút, kg đúng như mình mong đợi. thuế trước bạ mà lên trước khi em nhận giấy tờ thì kể như xong.cho xe nằm trùm mền luôn, nếu kg thì cũng chẳng thể tân trang gi thêm được cho em nó.hic hic hic.

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

Nhưng em vẫn không hiểu là sao giấy tờ của bác chưa xong, thường thì sau 10 ngày thì co giấy kiểm định lần đầu sau đó vài ngày là có chứng nhận nguồn gốc xuất xứ của Hải Quan thôi.[8|]

27/3/17
3
12
3
42
anh nào có kinh nghiệm về vấn đề này cho em hỏi: xe em moi mua, chưa chay được bao nhieu cả thì cái đèn trên tab-lô báo check engine và vcs,trac off. trong khi moi may hôm trước còn chạy rất bình thường.sau khi em phát hiện nó sấng đền em có nghe tiếng máy nhưng không nghe thấy gì khác lạ cả. vậy liệu có phải chuột cán daay dợ gì bên trong lam cho nó báo đèn lung tung không? vì nhà em nói thấy có chuột chạy từ trong xe ra..?????
liệu mang ra hãng cho nó dùng máy đọc lỗi thì có biết được không?;)
xe em là to-sienna
bác nào biết thì giup em nhé, chứ để mấy cái đèn nhìn mà không dám chạy.
Bac đã sữa vụ này chưa ạ , xe e nay cũng bị giống b, bác chia sẻ giúp e đc ko a?

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Bác Dương Phương thành . Bài này từ 2008 rồi bác , nhưng để giúp bác trả lời .
Khi có trục trặc liên quan đến ht điều hành thì đèn Eng sẽ sáng và ĐỒNG THỜI sẽ tắt ht chống trượt kg cho hoạt động . Bác chỉ cần dùng máy đọc lỗi và sửa sau đó các đèn khác cũng tự động tắt theo .
chúc may mắn .

• Like
Reactions: Osin