Hạng B2
18/12/14
182
66
28
TP HCM
Chào cả nhà, con cruze nhà em đèn nguyên bản tối quá nhờ các bác tư vấn giúp thay loại bóng nào tăng sáng hiệu quả ạ. Em nghe nói thay xenon thì không đá pha đc k biết đúng k, bác nào dùng rồi cho em lời khuyên, thanks

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Bác thử chơi Lumiled 45w xem. Thay lắp đơn giản, nghe nói sáng lắm (nghe nói thôi vì mình chưa dùng)

Xenon ko đá pha được: đúng (vì sao bạn google), vì vậy xử lý 2 cách:
1- Lắp đèn cos (pha đá bằng halogen)
2- Bi-xenon ( Bi này ko phải hòn bi mà Bi này là tiếng Anh dịch qua tiếng Việt là kép, nghĩa là xenon có thể được chiếu cả cos và cả đá pha) Pha với cos thay bằng tấm kim loại chuyển động thay đổi góc chiếu sáng í.

Cơ bản là thế bác ạ

• Like
Reactions: luonglap82
Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Bác thử chơi Lumiled 45w xem. Thay lắp đơn giản, nghe nói sáng lắm (nghe nói thôi vì mình chưa dùng)

Xenon ko đá pha được: đúng (vì sao bạn google), vì vậy xử lý 2 cách:
1- Lắp đèn cos (pha đá bằng halogen)
2- Bi-xenon ( Bi này ko phải hòn bi mà Bi này là tiếng Anh dịch qua tiếng Việt là kép, nghĩa là xenon có thể được chiếu cả cos và cả đá pha) Pha với cos thay bằng tấm kim loại chuyển động thay đổi góc chiếu sáng í.

Cơ bản là thế bác ạ
Đá pha cos đầy đủ nhé bác, vì đèn cruze xài 1 bóng chung cho pha và cos , khi đi mua bác nói bán bóng chân h4 thụt thò, sau khi lắp bác chỉnh ánh sáng xa gần tuy ý trên hộp đèn có 2 nút vặn cho bác chỉnh .

• Like
Tập Lái
28/5/15
19
44
13
Bác chủ gắn đèn mới cho em nó chưa?
Hôm qua buổi tối em đậu xe ở lề đường, vì phía trước có người nên tắt đèn xe, vẫn nổ máy, có người ngồi trên xe còn em xuống xe có tí việc. Lúc lên xe chạy luôn gần tới nhà quẹo vô mấy con hẻm mới phát hiện chưa bật đèn :(
Đúng là Cruze dưới ánh đèn vàng Sài Gòn thì không phân biệt được đã bật đèn hay chưa :|

• Like
Hạng B2
13/3/14
112
239
43
Em thay bóng Lumil Philip, đèn gầm ánh sáng vàng để đi sương mù, đèn pha cos dùng trắng pha vàng. Tốt hơn hẳn, đặc biệt khi đi pha. Thay đi bác.

• Like
Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Đá pha cos đầy đủ nhé bác, vì đèn cruze xài 1 bóng chung cho pha và cos , khi đi mua bác nói bán bóng chân h4 thụt thò, sau khi lắp bác chỉnh ánh sáng xa gần tuy ý trên hộp đèn có 2 nút vặn cho bác chỉnh .

Vâng bác, vì đó là bác dùng đèn H4. Bác dùng đèn Xenon chân H7 thì nó ko chớp được nhanh đâu

• Like
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Pha thì dùng bóng led là chớp tắt tức thì luôn ^^

Tập Lái
2/8/16
12
0
1
Em thay bóng Lumil Philip, đèn gầm ánh sáng vàng để đi sương mù, đèn pha cos dùng trắng pha vàng. Tốt hơn hẳn, đặc biệt khi đi pha. Thay đi bác.
pác cho vài tấm hình để AE tham khảo đi, cũng đang định thay bóng đó đây

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Đèn pha nguyên bộ kèm bóng vs ballast aozoom giờ cũng rẻ,chỉ 7tr ,bác thay cho sáng,còn nếu ngại thay chỉ cần cải thiện độ sáng thì nếu cruze form cũ lên bi gầm đài loan là sáng tung tóe thanh niên hòa ca ah, hàng chất nên còn sáng hơn cả đèn chính dù bi gầm nhỏ hơn
Xe này đèn chính là kiểu A8 2 bi,đèn gầm cos&pha đài loan sử dụng bóng xenon tăng sáng Yeaky,ballast thì đều dùng Aozoom