Hạng B1
19/10/10
96
54
18
Số là mình có 1 xe Cruze vì già cả mắt kém nên có thay 1 bộ đèn bi xenon, sử dụng hơn 1 năm nay thì mới đây có vấn đề xảy ra. Nó là không bật đèn mà đèn tự sáng không thể tắt kể cả khi tắt máy, giải pháp tạm thời là rút cọc bình, sáng nay mang vào Chervolet Saigon kiểm tra, thì ra cũng khá nhiều người bị, phải sửa lại phần role đèn vì đèn độ gây quá tải, dùng lâu gây chập mạch, kkk, vấn đề đã được giải quyết êm đẹp, cám ơn anh Trọng và Cường ở Chervolet Saigon
1 kinh nghiệm nhỏ cho anh em cruze sử dụng đèn độ. Ai đã bị thì thôi, ai chưa nếu bị cũng ko phải lo lắng.

Hạng B2
1/8/15
235
384
63
53
Số là mình có 1 xe Cruze vì già cả mắt kém nên có thay 1 bộ đèn bi xenon, sử dụng hơn 1 năm nay thì mới đây có vấn đề xảy ra. Nó là không bật đèn mà đèn tự sáng không thể tắt kể cả khi tắt máy, giải pháp tạm thời là rút cọc bình, sáng nay mang vào Chervolet Saigon kiểm tra, thì ra cũng khá nhiều người bị, phải sửa lại phần role đèn vì đèn độ gây quá tải, dùng lâu gây chập mạch, kkk, vấn đề đã được giải quyết êm đẹp, cám ơn anh Trọng và Cường ở Chervolet Saigon
1 kinh nghiệm nhỏ cho anh em cruze sử dụng đèn độ. Ai đã bị thì thôi, ai chưa nếu bị cũng ko phải lo lắng.
Thay bình ắc quy Ampe cao hơn chắc ổn bác nhỉ? Bosch có loại 74AH cọc âm cho cruze.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Thay bình ắc quy Ampe cao hơn chắc ổn bác nhỉ? Bosch có loại 74AH cọc âm cho cruze.

Không phải do bình đâu L. Cái đèn bộ khi dùng pha thi nó tải cả cos và pha cùng lúc. Ngoài ra, cái ballad dỏm có thể tải lên cao gây chập.... xe bạn anh bị rồi.

Tập Lái
1/11/15
19
20
3
35
D

Dạ, bác ơi, xe em cũng mới bị trường hợp như Bác ạ..., bác có thể chỉ giúp em chỗ sửa ko ạ? Nhà em gần Chevrolet Đông Sài Gòn, hay là qua Chevrolet bên Dạ Nam? Bác có thể cho em biết sửa xong hết bao nhiêu bánh mì ko ạ? Có thể liên lạc vs Bác nào để sửa chữa? Cám ơn Bác.

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Cái này e có nói với các bác độ đèn rùi,các nơi lắp đèn đa phần đều lắp trực tiếp nguồn plug & play, bản thân xe Cruze hệ thống dây điện thiết kế dành cho halogen,bóng H4 35W nên bật pha thì chỉ sáng tim pha, cái thứ 2 ở đèn độ cho Cruze ,khi pha là nó sáng cả cos lẩn pha ,mà dòng kích ballast có khi lên tới 10A ,các bác chạy time sẽ có hiện tượng xenon 1 bên sáng,1 bên tối, cái thứ 2 là pha ko chịu tắt ,để phòng tránh hiện tượng này thì nên lấy nguồn giắc gin chỉ để kích relay ,còn nguồn nuôi ballast lấy từ bình, bình đóng vai trò như tụ để dòng điện được ổn định ,như là cái bể chứa điều áp trên các đập thủy điện kkk :3dcuoi: Khi mong muốn chiếc xe thể thao hơn ,hãy để SPO đến từ đơn vị www.tuibagang.vn được thực hiện nó ,pha trò cho các bác năm mới vui vẻ hơn hihi
Đèn độ xe Cruze không tắt.

Đèn độ xe Cruze không tắt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
bác chủ rút cọc bình ra dc hả, e tưởng dòng xe cruze kg dc ngắt điện và luôn phải nuôi nguồn ngay cả khi thay bình chứ, nếu mất điện sẽ báo lỗi cần vào hãng reset lại