Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
Chào các bác,

Chả là em mới tậu Kia Morning AT Si 2016, kính nhờ các bác thông não giúp em 2 vấn đề:

1. Đèn gầm bên trong xe (bên dưới chỗ để chân của tài và phụ): em đậu xe trong nhà, đóng hết 05 cửa xe, nhưng không bấm nút lock trên remote (vì đậu trong nhà thì cần gì khóa cửa) --> đèn gầm vẫn sáng ngày đêm cho đến khi em phát hiện ra, và em bấm nút lock trên remote thì đèn gầm này mới tắt.
2. Đèn cốp sau: em phải đóng cốp sau thật mạnh thì đèn trong cốp này mới tắt. Còn nếu đóng nhẹ nhẹ do cưng xe (nhưng vẫn vô khớp và cốp sau đã chắc chắn) thì đèn vẫn sáng ạ.

Vậy 2 trường hợp trên có bình thường không các bác? Nếu để đèn trong thời gian lâu thì ắc quy sẽ bị cạn đúng không ạ?
Em cảm ơn ạ.

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Trường hợp 2 : đúng là như bác nói nhưng cũng kg đến nỗi quá mạnh dùng 1 lực hơi mạnh xo với cửa khác . Bác coi lại chỗ này , đóng sát hoàn toàn hay chỉ đóng sát bằng cách xem mép của có khít chưa
Còn cái đầu tiên thì em kg để ý , để chiều về em thử coi sao

• Like
Reactions: hibiki
Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
Trường hợp 2 : đúng là như bác nói nhưng cũng kg đến nỗi quá mạnh dùng 1 lực hơi mạnh xo với cửa khác . Bác coi lại chỗ này , đóng sát hoàn toàn hay chỉ đóng sát bằng cách xem mép của có khít chưa
Còn cái đầu tiên thì em kg để ý , để chiều về em thử coi sao

Chào bác,
Em đã nhìn kĩ cửa cốp thì đúng là nó chỉ đóng sát thôi nhưng chưa khít hẳn, bằng chứng là em dùng lực ấn vào thì cửa còn có thể khít vào nữa, và đèn mới tắt; còn thả tay ra thì đèn lại sáng. Có lẽ là dùng lực đóng cửa chưa đủ để cửa khít hẳn bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Chào bác,
Em đã nhìn kĩ cửa cốp thì đúng là nó chỉ đóng sát thôi nhưng chưa khít hẳn, bằng chứng là em dùng lực ấn vào thì đèn mới tắt, còn thả tay ra thì đèn lại sáng. Có lẽ là dùng lực đóng cửa chưa đủ để cửa khít hẳn bác ạ.
số 2: phải đóng thật sát thì đèn mới tắt nha bác.

• Like
Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
số 2: phải đóng thật sát thì đèn mới tắt nha bác.

Vâng, cảm ơn bác. Em dùng lực 1 tí để đóng cửa thì đèn tắt ok bác ạ. Đóng sát cửa thì cái công tắc bóng đèn mới bị "nhấn vào" làm cho đèn tắt.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
xe kia morning nó thế đoa bác, lúc e mới lấy xe về đóng cửa nhẹ nhẹ sợ xe nó đau nên toàn phải đóng 2 -3 lần, sau quen rồi thì cứ đóng thẳng tay cho nó nhanh kakakaka.
còn xót xe thì bác cứ để cửa khép cách thân xe khoảng 10cm thì cho nó 1 phát dứt khoát là kín ngay mà k xót xe:3dcuoi:

• Like
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Chào các bác,

Chả là em mới tậu Kia Morning AT Si 2016, kính nhờ các bác thông não giúp em 2 vấn đề:

1. Đèn gầm bên trong xe (bên dưới chỗ để chân của tài và phụ): em đậu xe trong nhà, đóng hết 05 cửa xe, nhưng không bấm nút lock trên remote (vì đậu trong nhà thì cần gì khóa cửa) --> đèn gầm vẫn sáng ngày đêm cho đến khi em phát hiện ra, và em bấm nút lock trên remote thì đèn gầm này mới tắt.
2. Đèn cốp sau: em phải đóng cốp sau thật mạnh thì đèn trong cốp này mới tắt. Còn nếu đóng nhẹ nhẹ do cưng xe (nhưng vẫn vô khớp và cốp sau đã chắc chắn) thì đèn vẫn sáng ạ.

Vậy 2 trường hợp trên có bình thường không các bác? Nếu để đèn trong thời gian lâu thì ắc quy sẽ bị cạn đúng không ạ?
Em cảm ơn ạ.
số 1 : em có làm thử sau khi chạy xe về em tắt máy , mở cửa ra ngoài rồi đóng cửa lại chìa khóa vẫn để trong xe thì khoảng 15 giây sau đèn tắt