Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn projector lỗi

Tags
đèn
Tập Lái
9/2/22
2
0
1
29
Chào các bác . Xe em có đèn projetor cho halogen . Em muốn lâng cấp lên đèn led . Sau khi lắp xong thì em mới để ý một bên phụ đèn ko có đường cắt sáng như bên lái mà cứ sáng đều như đèn pha. Em khá hoang mang liệu có phải đèn projector bên phụ của em bị hỏng rồi hay ko .
Đèn projector lỗi
Đèn projector lỗi
Đèn projector lỗi

Hạng D
8/4/12
2.366
7.452
113
Bị hỏng (có thể tuột dây lúc thi công hoặc die) cái motor điều khiển màn trập của projector (bộ phận solenoid như hình minh họa bên dưới) dẫn đến việc nó chỉ mở (đèn pha) mà ko đóng được (thành đèn cos). Bác cần trở lại chổ chuyên làm đèn để họ kiểm tra và khắc phục.

Đèn projector lỗi

• Love
Reactions: No[2]
Tập Lái
9/2/22
2
0
1
29
Bị hỏng (có thể tuột dây lúc thi công hoặc die) cái motor điều khiển màn trập của projector (bộ phận solenoid như hình minh họa bên dưới) dẫn đến việc nó chỉ mở (đèn pha) mà ko đóng được (thành đèn cos). Bác cần trở lại chổ chuyên làm đèn để họ kiểm tra và khắc phục.

View attachment 2652228
May quas e kiếm mãi mà ko biết cái thanh chắn ấy gọi là gì . Của em chỉ là đèn cốt nên chắc ko có motor của màn chập . Đèn cốt và pha riêng chứ ko chung . Để khi nào em nghiên cứu tháo ra xem xem chắc nó bị tuột . Cám ơn bác