Hỏi/Đáp Kỹ Thuật đèn xe Ford escape

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Chào các bác
Do đèn xe e tối quá, e không muốn độ chế nên đặt mua cặp đèn về, nhưng gắn vô thấy ánh sáng tòe leo, không gom, e đã chình cái ốc phía sau thì chỉnh cao thấp, không thể chỉnh như ý được ( đèn zin chùm sáng đẹp nhưng chỉ tội nó tối quá
Có cách nào hiệu chỉnh nó không các bác hay phải đem ra thợ ( e muốn tự mình làm )
Đa tạ các bác
P/s : Xe e Ford escape 3.0 2001

• Like
Reactions: lh_nhut
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bác mang bộ đèn cũ đi đánh bóng lại là ngon chứ cần gì mua đèn mời cho tốn tiền?
Cơ bản đèn ếch nó đã tối rồi bác
@vuthanh02000: cái này là sai tiêu cự giữa bóng và choá nên nó cho ra chùm sáng ko chuẩn rồi bác, bác ngại cắt khoét thì giờ có loại bi chỉ gắn vào và vặn con ốc phía sau là xong, con ko nữa thì bác chơi xeon ko bi vạch sáng cũng tạm ổ ko loá mắt người đi ngược chiều, hoặc gắn led cũng tương tự như gắn xeon ko có bi

Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Đèn ếch ghẻ nó tối lắm bác. Mình dùng bóng tăng sáng 110% cũng khg cải thiện được gì. Mới bấm bụng lắp Xenon hết hơn 9tr, hài lòng lắm bác ạ. Bác muốn giữ gin thì có giải pháp gắn Bi xenon gầm cũng hiệu quả lắm.

Hạng B2
24/6/08
157
15
18
53
Bác mua loại đèn nào mà toè le ?
Về đèn đóm của ếch thì mình có chút kinh nghiệm nên sẵn sàng chia sẻ với bác.

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Bác mua đèn nào vậy? Cho em xin cái link.
Em cũng mới ship cặp đèn về , mà ko xem kỹ nên chỉ xài được cho Ếch 2003 trở về trước. Ếch của em đời 2004. Hic...

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Bác mua loại đèn nào mà toè le ?
Về đèn đóm của ếch thì mình có chút kinh nghiệm nên sẵn sàng chia sẻ với bác.
E thấy trên amazon nên đặt hàng về, quên hãng nào rồi, giờ chán quá kg biết sao ( hết 3 chai cả ship ).
Chắc e lấy đèn cũ đi độ quá. Bác cho ý kiến nên độ xenon kg?
E cám ơn

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
E thấy trên amazon nên đặt hàng về, quên hãng nào rồi, giờ chán quá kg biết sao ( hết 3 chai cả ship ).
Chắc e lấy đèn cũ đi độ quá. Bác cho ý kiến nên độ xenon kg?
E cám ơn
Giải pháp tăng sáng tối ưu là độ bi bác ah, nếu chơi hướng kinh tế và ko đục khoét choá thì xài bi Q5 fake loại 1 cũng ok, bác alo @ngoctuyen85 xem giải pháp và chi phí thế nào

Hạng B2
24/6/08
157
15
18
53
Nếu bác chỉ chú trọng phần ánh sáng mà không quan tâm nhiều đến thẩm mỹ thì độ bi xenon bộ đèn theo xe là tối ưu nhất. Có thể chọn bi Trung Quốc loại tốt dùng cũng ok, đường cắt cũng rất đẹp.

Nếu bác muốn xe nhìn đẹp, hiện đại hơn thì mua bộ đèn của dòng eacape hybrid 2007 bên Mỹ về lắp. Hàng after market chất lượng rất không đồng đều nên khuyên bác chọn hàng Depo hay TYC, đừng ham rẻ mua hàng no name là ôm hận luôn. Bóng pha bác thay bằng bóng led thì ánh sáng thôi rồi luôn.
Nếu muốn đẹp nữa thì chơi bộ đèn projector của spec d tuning, co led daylight, angel eye luôn. Tuy nhiên, quả bi nó không dc ngon lắm, bác thay bi xịn vào thì tuyệt hảo luôn.

Đó là kinh nghiệm mình đã nhập về và test từng bộ đèn một trên con ếch của mình. Con xe mình đang dùng cấu hình đèn depo kiểu hybrid 2007, bóng cos tăng sáng phillips, pha led, bóng gầm thay bằng xenon projector, ánh sáng rất hài lòng.

• Like
Reactions: dat2003 and lh_nhut