Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Cái này em Xác Nhận là HONDA quá ngu.
Phong tục tạp quán của ng VN là tối hay xách bàn ghế ra trước nhà cf , rượu , chè. Và các quán ăn quán nước đường phố rất nhiều.
Đèn thì kg tắt đc nhiều khi đang leo lề gặp thằng xỉn nào nó xiên cho cái là đi luôn.
Và thêm cái tắt đèn cũng là thể hiện sự tôn trọng của mình đối với những người ngồi uống nước ở vĩa hè.
Thằng nào tư vấn mà kg nghiên cứu tạp quán sống của dân bản địa mà đưa vào sản xuất đc em cũng lạy luôn.
Hay do ng VN mình hiền quá cái gì cũng tạch lưỡi cho qua nên giờ bọn nó leo lên đầu ngồi luôn rồi hả mấy a ??

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Phong tục tạp quán của ng VN là tối hay xách bàn ghế ra trước nhà cf , rượu , chè. Và các quán ăn quán nước đường phố rất nhiều.
Đèn thì kg tắt đc nhiều khi đang leo lề gặp thằng xỉn nào nó xiên cho cái là đi luôn.
Và thêm cái tắt đèn cũng là thể hiện sự tôn trọng của mình đối với những người ngồi uống nước ở vĩa hè.
Thằng nào tư vấn mà kg nghiên cứu tạp quán sống của dân bản địa mà đưa vào sản xuất đc em cũng lạy luôn.
Hay do ng VN mình hiền quá cái gì cũng tạch lưỡi cho qua nên giờ bọn nó leo lên đầu ngồi luôn rồi hả mấy a ??
Thế thì đề xuất đổi ghế CEO của HDVN cho a ngồi, vì a khôn hơn thằng đó ... chuẩn cây bài ha :D

Hạng D
22/1/19
4.017
6.574
113
Đó là phụ tùng cho những xe đã bán ra, đặng có để thay cho xe cũ a! Cái công tắc có 75k thôi, mua xong ra ngoài gắn cùng lắm 200k :D còn led thì bền dồi, xui xui hư thì họ bảo hành cho a chứ lo giề đâu!

khi cơ quan chức năng quy định ra luật thì lại trở tay ko kịp, hãng họ cũng ngâm cứu cả rồi mới đưa ra việc này, ngay cả xe HD nhập a thấy có cái công tắc đèn nào ko!? Vì bọn Tây lông nghiên cứu có đèn giảm tỷ lệ tai nạn, còn sử dụng đèn loạn xị như xứ mình thì do luật và dạy lái xe ko nghiêm túc, dẫn đến sử dụng pha-cos sai mục đích gây ức chế thôi. Còn ông nào bảo vô hẻm, dẫn xe lên nhà đèn chiếu thì cũng 1-3s rồi tắt chứ chiếu suốt vô người ta mà ko chĩa chỗ khác, ăn ly vào đầu cũng đáng lắm:D
Luật nào yêu cầu nhà sx phải làm cho cái đèn cos luôn sáng vậy bác? Luật chỉ yêu cầu người tham gia gt phải mở đèn thôi. Ai kêu hãng nhanh trí quá làm gì?! Bọn tây lông nghiên cứu đèn để giảm tai nạn là Day light running, không phải đèn cos khi chạy ban ngày. Xe nhập Thái, Indo là nhập tiểu ngạch, không phải đơn đặt hàng nhà máy. Ở mấy nước đó xe máy ít hơn ô tô. Giao thông đa số trên các lane hỗn hợp (xe máy len lỏi giữa các ô tô), nên họ quy định mở đèn ban ngày để tăng tính nhận diện, và các hãng ở đó cũng "nhanh trí" như Honda VN hiện tại vậy ... Nhưng đặc thù giao thông và văn hoá của họ khác mình nên kg ai nói gì. Chưa kể dung lượng thị trường xe máy của VN lớn hơn nhiều những nước đó, thì tại sao mình phải theo người ta?
Bữa nào bác thử xách xe vô quán cafe, quán nhậu rọi đèn vô mặt mấy ông ngồi trong đó cỡ 2s thôi, chứ kg cần tới 3s đâu. Rồi chờ kq xem sao.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
9/3/06
6.461
3.381
113
Sì Gòn
Mình mới mua AB 150 - 2021, Head nó bảo đèn cốt sáng không tắt, muốn tắt thì thay công tắc Pha - Cốt bằng công tắc y chang (cũng của hãng hòn đá luôn) nhưng có thêm chức năng tắt đèn. Chi phí 400k, nên đành phải cắn răng thay. Head trả mình cái công tắc zin. Bà mịa thằng hòn đá, có thì không lắp, lại bày trò thay đổi để bán cái công tắc giá cao. Giờ cái theo xe không biết để làm gì luôn?
mình mua xe mới, đèn lúc nào cũng sáng. Mình để vậy luôn chạy tới giờ, có ảnh hưởng gì đâu anh

• Like
Reactions: riversaigon
Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Thế thì đề xuất đổi ghế CEO của HDVN cho a ngồi, vì a khôn hơn thằng đó ... chuẩn cây bài ha :D
Em chạy Grab thì sao dám mơ cao anh ơi. Chỉ vì cái đèn nó ngu quá , ngồi uống nước toàn bị pha thẳng zô mặt :confused::confused::confused:
Dân nghèo kg có tiền zô quán xịn uống nha a :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

• Like
Hạng C
3/2/20
705
818
93
Bọn phát xít này, thiệt tình

Hạng B2
6/8/14
183
189
43
34
go vap
Đó là phụ tùng cho những xe đã bán ra, đặng có để thay cho xe cũ a! Cái công tắc có 75k thôi, mua xong ra ngoài gắn cùng lắm 200k :D còn led thì bền dồi, xui xui hư thì họ bảo hành cho a chứ lo giề đâu!

khi cơ quan chức năng quy định ra luật thì lại trở tay ko kịp, hãng họ cũng ngâm cứu cả rồi mới đưa ra việc này, ngay cả xe HD nhập a thấy có cái công tắc đèn nào ko!? Vì bọn Tây lông nghiên cứu có đèn giảm tỷ lệ tai nạn, còn sử dụng đèn loạn xị như xứ mình thì do luật và dạy lái xe ko nghiêm túc, dẫn đến sử dụng pha-cos sai mục đích gây ức chế thôi. Còn ông nào bảo vô hẻm, dẫn xe lên nhà đèn chiếu thì cũng 1-3s rồi tắt chứ chiếu suốt vô người ta mà ko chĩa chỗ khác, ăn ly vào đầu cũng đáng lắm:D
Vấn đề là chưa phải lúc, các nước khác ô tô nó rất nhiều loi choi vài xe máy nó khó thấy nên áp dụng cái này phù hợp, văn hóa của họ là văn hóa ô tô rồi. Cho sáng cái Daylight là được rồi. Bác Honda cứ cho ta đây là vì cộng đồng, vì an toàn nhưng chẳng nghiên cứu kỹ, nịnh mấy bác làm chính sách là giỏi!

• Like
Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Em chạy Grab thì sao dám mơ cao anh ơi. Chỉ vì cái đèn nó ngu quá , ngồi uống nước toàn bị pha thẳng zô mặt :confused::confused::confused:
Dân nghèo kg có tiền zô quán xịn uống nha a :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Ôi hoá ra đồng nghiệp ạ! E thì cũng cày crabbike nè, đi con AB chạy ngày 14-16h có thấy phiền ji đâu! Tới nơi giao hàng e tắt mịa nó máy, vde là các a sử dụng ntn thôi, chứ hiệu quả của nó là có nha a!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Tuy nhiên Honda VN lại có 1 "tối kiến" là thay vì tốn chi phí trang bị thêm dãy đèn led DRL đó họ cho đèn xe bật liên tục. Kết quả là nếu những ai có thói quen bật đèn pha khi đi trong phố (điều vô cùng phổ biến ở VN) thì sẽ luôn gây chói mắt cho người khác từ ban đêm đến ban ngày.
Có đúng là Honda VN đặt đèn pha/cốt chiếu sáng tự động khi xe nổ máy !? tôi không đi Honda 2b nên không rõ, mà nếu thật vậy thì quá bất hợp lý.
Tại sao không chuyển chức năng đèn demi làm DRL (tức là mở liên tục thay vì dùng công tắc mở), vừa đủ ánh sáng nhận diện, không chói mắt người đối diện, và ít hao bình ? Đèn demi thì xe 1900 hồi đó cũng đã có sẵn rồi.

• Like
Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Vấn đề là chưa phải lúc, các nước khác ô tô nó rất nhiều loi choi vài xe máy nó khó thấy nên áp dụng cái này phù hợp, văn hóa của họ là văn hóa ô tô rồi. Cho sáng cái Daylight là được rồi. Bác Honda cứ cho ta đây là vì cộng đồng, vì an toàn nhưng chẳng nghiên cứu kỹ, nịnh mấy bác làm chính sách là giỏi!
Ủa a quên câu nhập gia tuỳ tục sao!? Ở nc sở tại họ nghiên cứu cbi ra quy định về món này, thì a nên cbi để hoà nhập theo quy định họ, hay a ngồi trên quy định của họ làm theo ý a?