ESC confirmed
Tập Lái
8/11/04
27
16
5
Em dự định tuần tới từ Sài Gòn đi Buôn Ma Thuột qua đèo Lộc Bắc; không biết đường sá dạo này thế nào? Các Bác nào có kinh nghiệm đi cung đường này vui lòng chia sẻ với. Em đi bằng sedan!

Sau đó em tính đi lên Pleiku bằng đường QL14, rồi đi Qui Nhơn qua QL 19, không biết đường đi được dễ dàng không các Bác cho ý kiến với!

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Tuần sau bác đi ah, e k rõ đường đèo Lộc bắc lắm nhưng nếu bác muốn tài phụ thì e sẵn sàng, e ở gần Pleiku. :)

p/s: đường BMt-PK thì k đẹp mà cũng k xấu lắm, khúc Pk -QN thì ngon hơn tuy nhiên đặc điểm chung của toàn tuyến là đường hẹp tránh xe máy đi cùng chiều hơi cực và cũng kha khá trạm đấy,

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/10/12
1.690
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
hi bac, doan sg-QL 20 vao DaTe roi di Deo Loc Bac duong kha dep, chi co 300m la duong xau khi qua TT DaTe, con duong ve pleicu va QN thi e chua di nen chua bik.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Bác xem thớt "Đèo Lộc Bắc ..." của em chưa?:D
Thông tin gần nhất mà em có, mùa này ít mưa đi được, tuy đường giờ có vài chỗ đã xấu hơn xưa.

Một ý lúc nào em cũng muốn viết đó là: bác canh giờ qua đoạn đường Lộc Bắc + Thuỷ Điện ĐN4 khoảng hơn 100km đường đèo dốc vào lúc chưa tắt ánh nắng mặt trời. Một vài quảng đường không hề có sóng điện thoại của bất cứ hãng nào.

Qua Tết khoảng tháng 3 tháng 4 gì đó em cũng dự tính thăm lại cung đường này.

Chúc bác thượng lộ bình an.

Hạng D
30/10/12
1.690
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
doan Thuy dien DN4 va deo Loc Bac co khoang hon 30km thoi bac ah, duong deo nho, it nguoi di, khuc cua khuy tay nhieu, duong rat dep bac nen trai nghiem doan nay ban ngay thi tuyet, tu tren cao bac thay Ho Da Te rat dep

ESC confirmed
Tập Lái
8/11/04
27
16
5
Cảm ơn thông tin bổ ích của các Bác, Vậy là em có thể yên tâm lên đường.
Em đi xuyên Việt, muốn lên Tây Nguyên hai ngày rồi lại xuống QL1

To Bác Pinga: thớt "Đèo Lộc Bắc ..." của bác ở chổ nào Bác cho em xin cái link với, em cũng sreach rồi mà không thấy. Em đi ban ngày cho an toàn. Em nghe nói trước khi vô đèo có đoạn đường rất xấu, chỉ sợ sedan đi không biết có bị cạ gầm không

ESC confirmed
Tập Lái
8/11/04
27
16
5
To Bác Info: Em muốn trải nghiệm cảnh đẹp ở Đèo Lộc Bắc và hồ Đạ tẻh nên mới dự định chọn cung đường này, em nghe nói đoạn trước khi lên đèo có nhiều ổ voi, sedan đi không được? Bác vui lòng xác nhận dùm em cái. Nếu đường quá xấu thì em tìm chọn đường khác.