Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đềpa khực khực ở bánh trước

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com
Xe em khi đềpa thì bánh trước bên phụ bị khực khực như bị vướng cái gì nhưng sau khi lăn bánh rồi thì hết bị, các bác chuẩn đoán giùm xem xe em nó bị cái gì. (xe em Huyndai Sonata đời 92). Đa tạ các bác.

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam
RE: Đềpa khực khực ở bánh trước

quay vôlăng(rẽ) có khực khực không bác?????????

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Xe em cũng bị khực khực y như thế. Lay lay trục cardan bên phải thì thấy giơ khoảng 2mm[&:]. Nó làm cho xe ỳ hơn lúc đề pa, cảm giác xe không truyền lực ngay lúc tăng ga, giống như xích xe máy bị chùng ấy. Em quay vô lăng và đề pa cũng thấy khục khục.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

@ bác Ánh Trăng...: Có lẽ bị Láp đó bác ạ, bác Gaz69 nói đúng đó, nếu mà bẻ lái khi có tải mà kêu là đích thị nó rồi...!
@ bác Nghĩa : Cẩn thận nha bác, Láp xe bác lỏng lắm rồi đấy, nếu mà nó "bứt" là có khi rơi cả bánh ra đường đó...![&:]

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

@ Bác Nghĩa : Lấy tay lắc lắc mà thấy " Rơ" là hơi nặng đó , thay đi thôi , vì sự an toàn , nhất là khi Bác hay vác xe ra xa lộ để " Cấy":)

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Vâng, em cám ơn Bác sỹ và Kỹ sư công nghệ hóa màu:)
Em cũng biết thế nhưng em sắp chuồn và bán xe nên "kệ":D. Nhưng em cũng đã trình bày hết bệnh tình như thế cho người bán rồi và khuyên họ phải thay ngay.
Về thước lái thì em đã thay ngon lành rồi, trước kia kích bánh trước lên lay lay nó còn giơ khoảng 10o[&:]
Cái hồi em sang Barca chơi, cả đi cả về chạy hơn 800km toàn 120 - 130km/h với cái láp giơ như thế, bây giờ nghĩ lại vẫn còn hãi[&:]:mad:[&o][8|]

Về xe cộ nói chung em đã thay nhiều thứ lắm, từ lốp mới, giảm xóc, má phanh mới, đĩa phanh mới, pot, dầu nhớt, các kiểu lọc, ....và chỉnh lại xăng theo sự giúp đỡ của 2 bác thì nói chung bây giờ còn 7 - 7,5l/100km trong thành phố. Xe động cơ 1.1l:)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Chẳng lẽ lại bi láp sao các bác vì em mới làm lại tại chỗ Quang Vũ, thay cả 4 đầu láp cách đây khỏang 3 tháng. Chắc phải ra cho tiệm Quang Vũ xem lại vì được bảo hành tới 6 tháng lận.

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Cái này bác đề pa bằng số 2 thì còn nghe thấy nó lực khực rõ hơn nữa. Mang đi bảo hành ngay thôi:). Có thể nó còn do thước lái nữa, vì toàn bộ phần đó nếu giơ nó sẽ kêu

Hạng B1
3/2/04
97
1
8
Vietnam

The neu chi khuc khuc khi de ba, con khi be lai khong keu thi do cai gi ha cac bac?

(sorry, may em dang truc trac ve font)