Hạng B2
14/4/15
491
2.653
93
Hôm qua em đi trên đường PVĐ, thấy 2 tình huống muốn chia sẻ với mấy bác.
1. Em gái đi bộ băng qua đường không đúng nơi. Cũng may khúc đó mưa ít, chứ nếu mưa nặng hạt, tầm nhìn hạn chế thì đôi khi tai nạn xảy ra như chơi. Em cứ thắc mắc là ngay chỗ đó, nn đã xây cho cái cầu vượt sao không đi cho an toàn mà phải lấy rủi ro cho vài giây nhanh hơn

2. Một anh đang chống đẩy khi thế trên cầu Bình Lợi mới. Cùng thắc mắc sao cứ phải lên đây? Có khi nào lên hẹn rau, tiện làm vài phát khởi động :D

Mấy tình huống này theo em nghĩ xuất hiện nhan nhản trên đường, nhưng không biết khi có chuyện gì xảy ra thì ít nhiều anh em tx cũng sẽ liên lụy.

• Like
Reactions: Nc76
Hạng D
10/12/13
2.505
6.116
113
Bác thấy ở VN có BB nào phạt người đi bộ chưa hè?

• Like
Reactions: sufam
Hạng B2
14/4/15
491
2.653
93
Bác thấy ở VN có BB nào phạt người đi bộ chưa hè?
Đó cũng là 1 lý do để mọi người ỷ lại. Em chỉ sợ khi có gì xảy ra lúc đó đó lại kêu là do số phận.

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Hôm qua em đi trên đường PVĐ, thấy 2 tình huống muốn chia sẻ với mấy bác.
1. Em gái đi bộ băng qua đường không đúng nơi. Cũng may khúc đó mưa ít, chứ nếu mưa nặng hạt, tầm nhìn hạn chế thì đôi khi tai nạn xảy ra như chơi. Em cứ thắc mắc là ngay chỗ đó, nn đã xây cho cái cầu vượt sao không đi cho an toàn mà phải lấy rủi ro cho vài giây nhanh hơn

2. Một anh đang chống đẩy khi thế trên cầu Bình Lợi mới. Cùng thắc mắc sao cứ phải lên đây? Có khi nào lên hẹn rau, tiện làm vài phát khởi động :D

Mấy tình huống này theo em nghĩ xuất hiện nhan nhản trên đường, nhưng không biết khi có chuyện gì xảy ra thì ít nhiều anh em tx cũng sẽ liên lụy.
Nguy hiểm thật!
Nhìn kính lái là biết xe bác chưa dùng nanô kính
Có cái nanô kính thì đi mưa cũng đỡ lắm!

Hạng B2
14/4/15
491
2.653
93
Nguy hiểm thật!
Cám ơn bác nhen. Đúng rồi đó bác, xe em giữ nguyên tình trạng ban đầu ít độ điếc lắm :). Mùa mưa cũng tới rồi, để em ngâm cứu xem phủ nano kính có thật sự có lợi hay không :D

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Cám ơn bác nhen. Đúng rồi đó bác, xe em giữ nguyên tình trạng ban đầu ít độ điếc lắm :). Mùa mưa cũng tới rồi, để em ngâm cứu xem phủ nano kính có thật sự có lợi hay không :D
Xe em phủ hồi tháng 10 năm ngoái, đến mùa mưa năm nay bắt đầu phát huy hiệu quả!
Kính lái không bị nhòe, dẫn đến hình ảnh phía trước không bị méo mó! :D

Hạng D
10/12/13
2.505
6.116
113
Nguy hiểm thật!
Phủ nano kính vậy gạt nước mưa av2i cái mất tác dụng ko bác?
Còn cái clip bác đưa cái xe 45 chỗ chạy ẩu ve kêu, sàng còn hơn sàng gạo nữa.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Phủ nano kính vậy gạt nước mưa av2i cái mất tác dụng ko bác?
Còn cái clip bác đưa cái xe 45 chỗ chạy ẩu ve kêu, sàng còn hơn sàng gạo nữa.
Bác xem clip thì thấy đó, khi mưa vẫn nhìn rõ, không bị nhòe!
Khi mưa nhỏ, chạy tốc độ cao thì hạt mưa bị dạt ra nữa!
Bị mưa lớn cũng nhìn được rõ, không bị nhòe, tiếc là em không lưu lại clip!