Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh
Kính các Bác:
Em dự định cuối tháng này tổ chức cho Gia đình đi câu cá...(Cái này Em chưa làm bao giờ...!)
Địa điểm dự kiến: Hồ Trị An hoặc Sông Mây..:
Vì chưa đi câu bao giờ nên nhờ Các Bác có kinh nghiệm giúp Em với: Cần câu?mồi câu?..và kỹ thuật câu..Vì cái này Em mù tịt..!
Rất hoan nghênh các Bác tham gia cùng học hỏi...Và xin các Cao Thủ chỉ giáo Em với !!!.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Bác taunus phải qua gặp bác Haichien bên hội câu cá gấp, may ra có câu trả lời đầy đủ nhất vì các bác ấy từng đi câu hồ này nên sẽ biết xài mồi gì bén nhất.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Làm thành chuyến off XNL luôn cho vui bác Taunus ui. Thời điểm cuối tháng 3 cũng đã có kết quả bầu cử rùi, kết hợp luôn đi bác. Đi 1 mình rồi lấy ai
.

26/7/10
1.793
2
0
- Ui dào , " lại 1 người nửa giống như tôi " , hôm nào qua  nhà mình vác nguyên cụm luôn đi câu thử trước lấy cãm hứng , sau đó thì tùy cơ mà ứng biến , khoan mua vội .
- Còn kỹ thuật câu thì mình cho Bác mượn 1 chú lính đi theo hướng dẫn cho bác cách móc mồi , tóm lưỡi  , quăng câu và quan trọng nhất là cách dìu em nó lên bờ 1 cách êm thắm .
- Riêng mồi câu thì tùy theo từng loại cá mà xử , có loại câu nổi , có loại phải câu chìm do vậy phải tự tay chế biến cho thích ứng với từng loại cá khác nhau .
 Tuy nhiên theo phần đông thì các tay câu hay dùng mồi tự nhiên : trùn đất , trùn sữa ( hay còn gọi là trùn mũ ) , dế , nhái ....
- Ngoài ra còn 1 cách chế biến mồi rất đơn giản chuyên dùng để câu cá tra , trê : Bún hoặc mì gói trôn , bóp đều với nước + cám tanh vo lại thành từng cục .
P/s : em còn 1 cách chế biến mồi câu tuyệt kỹ bảo đãm trăm trận trăm thắng , hôm nào gặp riêng sẽ truyền đạt cho Bác . Mấy tay câu chuyên nghiệp , giấu nghề kinh lắm , không bao giờ họ cho Bác nhìn cái túi đựng mồi câu đâu .
Trên đây là vài kinh nghiệm vặt về câu cá mà em tự sưu tầm và học lóm nhưng đã qua kiễm nghiệm thực tế . Còn nếu muốn câu các loại khác như : câu Rùa chẳng hạn thì Bác phải tìm nhà PhD để học nhé

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Dạo này Lão luật sư giang hồ ế lém hay seo mà chuyển sang VAC, chăn nuôi, trồng rau câu cá zị cà?

26/7/10
1.793
2
0
Tiger mom nói:
Dạo này Lão luật sư giang hồ ế lém hay seo mà chuyển sang VAC, chăn nuôi, trồng rau câu cá zị cà?

999999999999999999.........xác : hỏng lẽ bây giờ xúi tụi nó bỏ nhau , giành giựt tài sản , con cái ..... để mình kiếm chút cháo chứ . Ây dzà thời buổi gì mà lụm bạc cắc không cũng khó quá , thôi để dành thời gian em trồng rau , câu cá hoặc alo kiếm chú nào đang quởn đi
cho nó lành .

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
www.4so9.com

Vào xem thôi nha, coi chừng bị dụ mua cả đấong đồ chơi rồi về vứt xó như em :D