Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/8/12
15
0
0
Chả là sang tháng em với vợ định cùng bạn đi một tour trọn gói mấy nước DNA, bạn bè khyên bảo không nên mang nhiều tiền mặt, có tiền thì làm cái thẻ đút vào đấy?Với cả qua sân bay cũng không được mang quá mấy ngàn đô. Chuyên đó đúng không các bác?Em chưa ra nước ngoài bao giờ?

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Quy định ko cho mang quá 5.000USD/ người/ lần xuất cảnh. Tuy nhiên hơn tí ko sao cả. 2 Vợ chồng mang ít cũng 10k USD, nhiều tầm 14k là ok. Nhưng iem nghĩ mang nhiều thế ko ổn tí nào. Mang tầm 10k đúng quy định. Còn lại vứt hết vào thẻ Debit ấy, phí rút tiền mặt rẻ hơn Credit nhiều, thủ tục mở the Debit cũng đơn giản hơn nhiều.
Chủ yếu tiền mặt ăn uống thôi mà, em nghĩ ko nhiều đến 10k USD đâu bác, đi 1 tháng cũng 10k USD chứ mấy, tiền mua đồ thì nên trả bằng thẻ là chính. Các nước DNA thì bangkok mua đồ giá mềm chút, chứ các nước khác có vẻ đắt.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Nên làm thẻ.
Có 2 cái trở lên (từ 2 ngân hàng khác nhau) càng tốt ... phòng trường hợp một cái tèo

Hạng B2
10/8/11
306
13
18
E trả lời hộ Bác nhe! Visa debit và master debit là 2 loại thẻ ghi nợ sử dụng được ngoài lãnh thổ VN mình. Nói cách nôm na là Bác đến ngân hàng mở tài khoản và phát hành hai loại thẻ này, tiếp đến Bác nộp tiền VNĐ vào là ok. Khi ra nước ngoài Bác cứ sử dụng vô tư phí chuyển đổi ngoại tệ thấp. Nếu lở shopping nhiều quá thì alô về kêu nhà ra ngân hàng nộp tiền vào mua tiếp.

Tập Lái
13/8/12
15
0
0
Nên mở của thằng nào bác ơi, tuần trc em định mở của ACB, từ khi có tin bác Kiên bị bắt, thông tin loạn hết cả lên? Mở Vietinbank có được không?

Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
Nên làm thẻ Debit - Ngân hàng nào cũng không quan trọng lắm - vì chức năng và độ phủ cũng tương tự nhau.
Lam thẻ Debit thì người dùng sẽ kiểm soát tốt hơn được chi phí. KHi nào cần sử dụng bao nhiêu thì nạp vào trước bấy nhiêu - như thuê bao trả trước ấy.
Ngoài ra, dùng thẻ Debit/Credit thì thanh toán được online rất tiện dụng: đặc biệt khi mua vé máy bay, mua các món hàng từ các web như Amazon, Ebay...
Khi đi nước ngoài thì dùng để rút tiền cũng khá tiện, chứ dùng thẻ nội địa mang theo thì cũng...bó ta
Bản thân em xài Visa Debit suốt 3 năm nay để thanh toán tiền học, mua vé máy bay, đặt phòng khách sạn. Riêng rút tiền ở nước ngoài thì chưa thử :D.
Gamondeluxe

Tập Lái
13/8/12
15
0
0
Không thể nói ngân hàng nào cũng như nhau được bác ạ. Nhỡ như cái ngân hàng mình làm thẻ bị như ACB không lo sao được bác nhí?

Tập Lái
13/8/12
15
0
0
sumap2009 nói:
E trả lời hộ Bác nhe! Visa debit và master debit là 2 loại thẻ ghi nợ sử dụng được ngoài lãnh thổ VN mình. Nói cách nôm na là Bác đến ngân hàng mở tài khoản và phát hành hai loại thẻ này, tiếp đến Bác nộp tiền VNĐ vào là ok. Khi ra nước ngoài Bác cứ sử dụng vô tư phí chuyển đổi ngoại tệ thấp. Nếu lở shopping nhiều quá thì alô về kêu nhà ra ngân hàng nộp tiền vào mua tiếp.
Bác sumap2009 ơi. Bác có thể phân biệt hộ em hai loại thẻ này không. Em thấy nó chẳng khác gì nhau

Status
Không mở trả lời sau này.