Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/1/13
249
20
18
HCM
Cuối tuần sau tôi dẫn đại gia đình bên vợ gồm 15 người sẽ đi Phan thiết. Lộ trình sẽ ghé qua kê gà tham quan hải đăng, tắm biển và ăn trưa. Thấy trên diễn đàn giới thiệu có 2 quán ăn ở khu vực này là cây dừa và trọng tâm. Quán cây dừa thì trên diễn đàn có đăng bài chặt chém ngày tết rồi nên cũng sợ, còn quán Trọng tâm thì như thế nào ? Bác nào đã ăn ở đây và sử dụng dịch vụ thuyền đưa ra hải đăng kê gà rồi thì cho mình chút thông tin. Cám ơn nhiều.

Hạng B2
24/8/09
179
7
18
Mình cũng đi Kê gà tuần sau 21-23/6 nên cũng quan tâm đến quán ăn như bác chủ

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
Mình mới đi hôm 24/5 rồi, mình ghé ăn trưa ở quán Trọng Tâm và thuê thuyền tại quán ra ngọn hải đăng. Do không phải dịp lễ nên quán rất vắng, ăn uống cũng tạm, vé thuyền ra thăm hải đăng 50k/người (khứ hồi). Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Hạng B2
21/1/13
249
20
18
HCM
Đây là trang web của quán trọng tâm - kê gà, dành cho bác nào quan tâm. [link]http://www.quantrongtamkega.com[/link]

Hạng C
13/11/11
528
855
93
Sài Gòn
Em cũng mới đi, quán Cây Dừa hôm em tới thấy vắng lắm, ko chém chặt gì vì ngày thường, còn khuyến mãi 1 túi Thang Long về Resort ăn nữa...

Hạng B2
21/1/13
249
20
18
HCM
datphonggiare nói:
Hixhix bữa post 1 bài dài share anh Khoa kinh nghiệm xong bị del luôn :((
Sao bị dell kỳ vậy ta ? vậy Mr.Tu goi qua mail cho Khoa đi. Vì kỳ này dẫn gia đình bên vợ đi nên muốn kỷ lưỡng một chút.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Hải đăng Kê gà và quán Trọng tâm là nơi gia đình tôi thỉnh thoảng lui tới mỗi khi nghỉ tại mấy resort loanh quanh khu vực này.
Về lịch sử thì quán Cây dừa có trước, đông khách và thường đón các nhóm khách ra chụp ảnh phong cảnh hoặc album cưới...
Quán Trọng Tâm ra sau, tên quán được ghép từ 2 con trai chủ quán. Quán này có vẻ bình dân và tiếp khách vui vẻ, tuy nhiên lối xe hơi đi vào hơi hẹp. Con trai chủ quán đồng thời là tài công canô đưa khách du lịch thăm hải đăng luôn, cả 2 cậu đều nhiệt tình, mến khách.
Giá cả cả 2 quán khá tương đồng, tuy nhiên nếu đi nghỉ vào những ngày lễ tết thì giá đều cao và chất lượng dịch vụ ko tốt.
Bonus bác chủ hình hải đăng và chú em tên Tâm (đang mở cửa hải đăng cho khách):

Hạng B2
21/1/13
249
20
18
HCM
F1 nói:
Hải đăng Kê gà và quán Trọng tâm là nơi gia đình tôi thỉnh thoảng lui tới mỗi khi nghỉ tại mấy resort loanh quanh khu vực này.
Về lịch sử thì quán Cây dừa có trước, đông khách và thường đón các nhóm khách ra chụp ảnh phong cảnh hoặc album cưới...
Quán Trọng Tâm ra sau, tên quán được ghép từ 2 con trai chủ quán. Quán này có vẻ bình dân và tiếp khách vui vẻ, tuy nhiên lối xe hơi đi vào hơi hẹp. Con trai chủ quán đồng thời là tài công canô đưa khách du lịch thăm hải đăng luôn, cả 2 cậu đều nhiệt tình, mến khách.
Giá cả cả 2 quán khá tương đồng, tuy nhiên nếu đi nghỉ vào những ngày lễ tết thì giá đều cao và chất lượng dịch vụ ko tốt.
Bonus bác chủ hình hải đăng và chú em tên Tâm (đang mở cửa hải đăng cho khách):

Cám ơn thông tin chia sẽ của bác.

Status
Không mở trả lời sau này.