The Hulk
18/12/17
401
38.471
103
Cuối tuần này mình cùng gia đình đi du lịch bụi ở Kuala Lumpur, dự tính loanh quanh trong nội ô thôi, các anh đi KL rồi có kinh nghiệm gì thì xin chỉ giúp khoảng ăn uống và mua sắm quà dịp tết.

Cám ơn các anh trước.

Đảng viên
18/5/10
2.293
78.255
113
Cuối tuần này mình cùng gia đình đi du lịch bụi ở Kuala Lumpur, dự tính loanh quanh trong nội ô thôi, các anh đi KL rồi có kinh nghiệm gì thì xin chỉ giúp khoảng ăn uống và mua sắm quà dịp tết.

Cám ơn các anh trước.

Hạng B2
3/9/07
292
3.125
93
Nơi ta ở

Cám ơn các anh trước.
Ăn uống hay shopping thì cứ khu vực Bukit Bintang. Ngay Bukit Bintang có con đường Jalan Alor là phố ăn đêm.

Hạng B2
3/9/07
292
3.125
93
Nơi ta ở
Hihi quên ko nhắc a là đi bên đó chú ý vụ bắt taxi. Chỉ bắt taxi ở nơi có biển đón taxi chứ vẫy ngoài là taxi dù và tiền cước đồng hồ chạy như ngựa.

Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh
oMón Ấn: Roti canai (google ra hình) roti toloh, roti boom . Masala, tho sai, chapati , Naan , Garlic Naan, cheese Naan, briyani .... các thể loại curry (dê, cừu, cá, gà ...)
Món Mã: nasi lamak, nasi kandar, rojak , satay , asam laksa, curry mee, rendang, otak otak ...
fish head beehun
Món Hoa: Chee cheo fun, Hokien mee, wonton mee, Kway tew, Char kway tew, Cha siu (thịt xá xíu)
Chè: chen dol, Ice Kacang, durian chendol (chè sầu riêng) ...
em tạm thời nhớ có nhiêu đây.
Đa số món ăn đều cay tới rất cay, món hoa ít cay hơn , em hay gọi món Kung Fu Chảo là họ dọn ra 1 dĩa mì xào giòn khá ngon (em ko biết tên thật của món gọi là gì vì hỏi tụi bạn, nó toàn chỉ tào lao, đươc cái là ng Hoa họ hiểu hết)
trong những món trên em thích roti canai, Naan, fish head Beehun , assam Laksa .
Món quốc hồn quốc tuý của Mã là cơm nasi Lemak

Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh
Hihi quên ko nhắc a là đi bên đó chú ý vụ bắt taxi. Chỉ bắt taxi ở nơi có biển đón taxi chứ vẫy ngoài là taxi dù và tiền cước đồng hồ chạy như ngựa.
Mã lai là chúa trùm của Grab, cho nên bác cứ Grab mà book , ko lo chặt chém, ngoài ra giao thông công cộng cũng khá, mới mở thêm hệ thống MRT nữa nên có thể đi được nhiều địa điểm hơn

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
Grab bác ạ , bên KL thì grab là ngon bổ rẻ nhứt .

Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh
phụ nữ thích giày dép, mât kiếng, túi xách, accessories hiệu Vincci rẻ, bền, mẫu mã tạm tạm, mua về làm quà cho ng thân đỡ xót.
Áo thun Bossini, Gordano, Esprit , Padini ...nam nữ đều ok
Giày Bata mẫu mã nhiều và giá rẻ hơn ở Vn.
Giày Sketchers cũng nhiều mẫu mã mới hơn ở Việt Tiến. Hổm em mua cho 2 đứa nhỏ 2 đôi, mỗi đôi 700k, đèn chớp nháy tá lả, đi bền bao chạy nhảy chà đạp

Hạng D
9/1/06
2.596
11.723
113
HCM
Hôm đi Malaysia công tác với anh bạn, ở ngay hotel gì 4 sao hình như con tàu. Đối diện Petronas Tower, ngày nào cũng vào Petronas Tower mua, nhìn quanh thấy chỉ có 2 thằng Vietnam mua khí thế. Còn dân khác đi du lịch thấy chỉ loanh quanh xem, rồi ngồi uống cafe. Mua 2 ngày đầu thấy vui vui, 2 ngày sau vào tự nhiên thấy ngại thật.
Hỏi mấy đứa đi cùng đợt công tác từ Thai, Sing, Taiwan, Úc, Pháp, Chile... thậm chí Philipin hỏi sao ko thấy chúng mày shoping, nó nói nước tao có đầy, tội chó gì mua xách về cho nặng.
Nghĩ lại VN nhục ghê, toàn mua nhầm hàng giả nên mỗi khi ra nước ngoài cứ phải đi mua đồ cho yên tâm là thiệt.

Kế bên trái của Petronas Tower cách 100m có con đường gì éo nhớ tên loằng ngoằng, có cái Bar phong cách như Haiwai, toàn gái Việt Nam vào làm. Tự hào là đa số gái đẹp trong Bar đó đến từ Vietnam