Hỏi Đường? Đi Phan Rang - Tháp Chàm

Hạng D
26/9/12
1.036
67.445
113
Ho Chi Minh City
Chào các bác,

Em đang lên kế hoạch đưa cả nhà đi PR-TC dịp 30/4. Vì em chỉ mới tự lái đến Mũi Né và chưa bao giờ đến PR-TC, Ninh Thuận nên mong các bác có kinh nghiệm đi nhiều cho ý kiến tư vấn, trong đó bao gồm địa điểm ăn ở thăm thúc ạ. E nghe nói nào là cánh đồng nho, cánh đồng chăn cừu, xóm chài...nghe hấp dẫn nhưng không có thông tin cụ thể. E dự định đi 3 ngày 2 đêm có ổn k ạ?

Cám ơn các bác.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Đường dễ đi. Dịp tết có 1 người bạn mới lấy bằng được vài hôm thì lái từ sg về nha trang luôn (thi sém rớt, nhờ bà độ được 80 điểm vừa đủ đậu). Bác cứ yên tâm đi đúng làn, đúng tuyến, đúng tốc độ cho phép và tập trung 1 tí là ok. Chúc chuyến đi vui vẻ!

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Phan Rang có bác Khoa Danh 0913 184323 thổ địa đó, ko biết gì cứ alo bác ấy, kể cả book phòng dùm. Em đi PR 3 lần, có ấn tượng tốt về mãnh đất này

• Like
Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
+Sáng: 4h30 xuất phát từ SG, 7h30 ăn sáng nghỉ ngơi, đến Coco Beach Camp lúc 8h; sau khi tắm biển, nghỉ ngơi thì đi tiếp đến Phan Thiết.
+Trưa chiều: tầm 11h đến Tháp Poshanư, sau đó đi Bãi Rạng (Phan Thiết), ăn trưa nghỉ ngơi tại cf Võng (có rất nhiều) đối diện Đồi cát Phan Thiết, rồi đi Bàu Trắng.
+ Tối: đến Khu du lịch Cổ Thạch lúc 5h30, tìm khách sạn (trong này có nhiều, giá cả cũng phải chăng). Ăn tối tại chợ đêm trong KDL, có rất nhiều quán, đồ ăn rẻ. -

Ngày thứ hai:
+ Sáng: đón bình minh tại Cổ Thạch, sau đó đi bãi đá bảy màu và chùa Cổ Thạch (đều trong KDL). 9h xuất phát đi Phan Rang.

+ Trưa chiều: đến Phan Rang tầm 11hk, đi Làng gốm Bàu Trúc, Tháp Poklong Garai, vườn nho Ba Mọi (3 địa điểm gần nhau). Sau đó đi biển Ninh Chữ, trên đường đi ghé Co.op Mart Phan Rang để ăn trưa (đồ ăn ở lầu 1 ngon, rẻ mà lại nhiều, nhân viên nhiệt tình). Tiếp tục đi đến Vịnh Vĩnh Hy để tìm Nhà nghỉ, sau đó đi dạo đường biển đến Bãi Kinh, Bình Hưng.
+ Tối: nghỉ đêm tại Vịnh Vĩnh Hy (ăn tối tại Nhà nghỉ) - Ngày thứ ba: + Sáng: đón bình minh tại Hang Rái, 9h xuất phát về lại Phan Thiết.
+ Trưa chiều: đi tham quan và thử rượu tại Wine Castle, sau đó đi chùa núi Tà Cú rồi về lại SG.
Đi Phan Rang - Tháp Chàm

Tham khảo

Đi Phan Rang - Tháp Chàm

Đi Phan Rang - Tháp Chàm

Đi Phan Rang - Tháp Chàm

Lấy bài của bạn Sương bên Phượt. Sáng mai e xuất phát cung này luôn

• Like
Hạng D
26/9/12
1.036
67.445
113
Ho Chi Minh City
+Sáng: 4h30 xuất phát từ SG, 7h30 ăn sáng nghỉ ngơi, đến Coco Beach Camp lúc 8h; sau khi tắm biển, nghỉ ngơi thì đi tiếp đến Phan Thiết.
+Trưa chiều: tầm 11h đến Tháp Poshanư, sau đó đi Bãi Rạng (Phan Thiết), ăn trưa nghỉ ngơi tại cf Võng (có rất nhiều) đối diện Đồi cát Phan Thiết, rồi đi Bàu Trắng.
+ Tối: đến Khu du lịch Cổ Thạch lúc 5h30, tìm khách sạn (trong này có nhiều, giá cả cũng phải chăng). Ăn tối tại chợ đêm trong KDL, có rất nhiều quán, đồ ăn rẻ. -

Ngày thứ hai:
+ Sáng: đón bình minh tại Cổ Thạch, sau đó đi bãi đá bảy màu và chùa Cổ Thạch (đều trong KDL). 9h xuất phát đi Phan Rang.

+ Trưa chiều: đến Phan Rang tầm 11hk, đi Làng gốm Bàu Trúc, Tháp Poklong Garai, vườn nho Ba Mọi (3 địa điểm gần nhau). Sau đó đi biển Ninh Chữ, trên đường đi ghé Co.op Mart Phan Rang để ăn trưa (đồ ăn ở lầu 1 ngon, rẻ mà lại nhiều, nhân viên nhiệt tình). Tiếp tục đi đến Vịnh Vĩnh Hy để tìm Nhà nghỉ, sau đó đi dạo đường biển đến Bãi Kinh, Bình Hưng.
+ Tối: nghỉ đêm tại Vịnh Vĩnh Hy (ăn tối tại Nhà nghỉ) - Ngày thứ ba: + Sáng: đón bình minh tại Hang Rái, 9h xuất phát về lại Phan Thiết.
+ Trưa chiều: đi tham quan và thử rượu tại Wine Castle, sau đó đi chùa núi Tà Cú rồi về lại SG.
View attachment 450128

Tham khảo

View attachment 450131

View attachment 450134

View attachment 450135

Lấy bài của bạn Sương bên Phượt. Sáng mai e xuất phát cung này luôn
Cám ơn bác. Nhưng cái chương trình này chắc dành cho thanh niên 9x chứ loại 7x (bà cả cũng 7x) với 2 nhóc chắc không theo nổi.

Tập Lái
25/4/16
12
4
3
30
Ngày mai e đi PR-TC, bác @XaGan cho em hỏi, từ SG đi thì chỗ nào dừng chân là hợp lý ạ. Và lúc về nên dừng chân ở trạm nào luôn. Cám ơn bác.
Em vừa đi SG-PR tối qua, xxx lập chốt bắn liên tục nhe bác. Bác nên đem đồ ăn theo trên đường mệt thì kiếm quán cafe nào đó dừng chân rồi lấy ra ăn thôi. Đồ ăn dọc đường không ngon và lại mắc nữa.

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng D
26/9/12
1.036
67.445
113
Ho Chi Minh City
Em vừa đi SG-PR tối qua, xxx lập chốt bắn liên tục nhe bác. Bác nên đem đồ ăn theo trên đường mệt thì kiếm quán cafe nào đó dừng chân rồi lấy ra ăn thôi. Đồ ăn dọc đường không ngon và lại mắc nữa.
Thanks bác. E vừa check in xong. Chạy hết 8tiếng bao gồm nghỉ trưa. Ngoại trừ kẹt dài ở Cao tốc và Long Khánh thì nói chung đưởng tốt, và chỉ thấy đúng 1 chốt CS, và không thấy vịn ai cả.