Hạng D
5/1/08
1.570
26.055
113
Saigon
Em vừa xem thông tin này trên Báo Pháp Luật Online :
Phân luồng giao thông kiểu "lạ"

Sự việc còn đang gây nhiều tranh cãi nhưng xem ra việc phân luồng không cho phép xe oto đi vào chùa Tây An, Miếu Bà là không thay đổi :
Vẫn phân luồng giao thông khu núi Sam

Hướng lưu thông sau khi phân luồng :

Ôtô từ hướng thị xã Châu Đốc đi Tịnh Biên trên QL91đến cách núi Sam khoảng 1 km phải rẽ trái vào Trung tâm thương mại Vĩnh Đông, đi vòng khoảng 400 m để “tham quan” rồi lại quay vòng ra QL91.

Ngược lại, xe đi từ hướng Tịnh Biên về Châu Đốc theo QL91, đến ngã ba “cua cùi chỏ” phải vòng theo đường dưới chân núi Sam rất hẹp, vào chợ Bến Đá, qua khu dân cư và trường học. Thành thử xe chạy hướng nào cũng phải qua trung tâm thương mại.
Cùng với việc phân luồng giao thông, tại cổng trung tâm thương mại trên, một chốt kiểm soát dừng các loại xe ôtô đi từ hướng Châu Đốc qua núi Sam được lập ra để thu phí giao thông.

Các bác nào sắp đi viếng Miếu Bà lưu ý, bác nào từng đi hoặc là cư dân thổ địa ở khu vực này vui lòng confirm giúp mọi người khi đi hành hương !

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Thế này thì bất tiện quá, đang tính rằm tháng giêng đi trả lễ.
Không biết KS quen thế nào nữa đây.
Có bác nào đi rồi cho ý kiến chỉ dẫn nha

Hạng B2
18/8/07
309
1
0
31
Báo các Bác về trạm thu phí này chỉ thu phí đậu xe khu thương mại thôi, nếu các bác không dừng và ghé chợ  (đi tịnh biên)   thì không cần mua vé nha

Hạng D
5/1/08
1.570
26.055
113
Saigon
Cách hoạch định thay đổi xoành xoạch của xxx dân đen muốn làm ăn chỉ còn biết kêu trời !!!
Em thấy hướng đi TịnhBiên thì dễ rồi vậy hướng ngược lại, từ TB về thì như thế nào ạ ?
Đường đi có bảng hướng dẫn tại ngã rẽ không các bác ?

Hạng B2
18/8/07
309
1
0
31
Có mà Bác , Về đến chân núi Sam có biển báo rẻ phải theo chân núi mà chạy

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
trời giờ em chuẩn bị đi Châu Đốc mà thấy vậy lát nữa k bít đậu xe ở đâu đây,ko lẽ đậu xa quá trời rồi vác heo,dắt gia đình đi bộ xa quá vậy nah!hic hic....

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
tuanphotocopy nói:
Báo các Bác về trạm thu phí này chỉ thu phí đậu xe khu thương mại thôi, nếu các bác không dừng và ghé chợ (đi tịnh biên) thì không cần mua vé nha

hôm mùng 4 tết em đi Hà tiên qua ngã Châu đốc, lúc 7h00 tối định ghé KS Núi Cấm ngủ đêm, khi đến gần Miếu Bà thì gặp hàng rào chắn ngang đường bắt phải rẽ trái vào TTTM và bắt phải mua vé mỗi đầu người là 5000đ(thiệt hại hết 30ngàn, em hỏi vé gì BV họ bảo là vé tham quan, em bảo tôi không tham quan Châu đốc, họ liền nói vậy thì là vé cầu đường, em liền nói vé cầu đường chỉ có 10 ngàn một xe sao lại thu theo đầu người, cuối cùng BV phán một câu xanh dờn làm em phải lắc đầu bó bột :" Ngày mai lên gặp chủ tịch thị xã mà khiếu nại".
Thôi đành bấm bụng mua vé cầu đường được đếm theo đầu người để chạy ngang Châu đốc. Mất một số tiền không lớn nhưng mà em cứ ấm ức suốt chuyến đi

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Cái kiểu làm ăn tận thu của chính quyền địa phượng thế này thì ấu trĩ quá, thấy cái trước mắt mà không nhìn xa được. Âu cũng là căn bệnh trầm kha của nước ta ....
Đành phải chấp nhận thôi.
Có bác nào ở Châu Đốc có KS quen không vậy? PM mình cái địa chỉ. Đa tạ

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
Hôm qua tui đi từ Châu Đốc về SG, qua Phàm Vàm Cống thấy xe hướng Đồng Tháp qua An Giang xếp hàng chờ phà dài khoảng 5Km. Từ nay đến hết ngày chủ nhật chắc sẽ còn kẹt dài dài.
@vuthanh02000, pác xuống chỗ Chùa Bồ Đề có mấy khách sạn chắc thế nào cũng sẽ tìm được phòng. Ngoài ra ngay đâu chợ Châu Đốc cũng có 1 khách sạn. Mấy chỗ đó chất lượng phòng cũng được.
@Conon, không có trạm thu phí đâu pác. Khác biệt so với trước đây là: (1) Hướng đi từ Tịnh Biên về Châu Đốc phải đi như Báo Đề cập; (2) Cấm ô tô đi vào đoạn từ chùa Tây An đến ngã ba đường vòng đi Tịnh Biên.

Nghe người dân Châu Đốc đồn đại rằng, việc điều chỉnh giao thông ở khu vực núi Sam không phải vì mục đích làm cho đi lại dễ dàng hay góp phần tôn tạo di tích mà là vì mục đích cứu 1 mợ xxx đã bỏ tiền ra đầu tư khu "Vĩnh Đông". Khu này sau khi làm đường xong, mọi thứ xong nó đã trở thành chỗ phơi lúa rất ngon nên người dân xúm nhau phơi lúa mấy năm nay. Nay, nhà đầu tư "cúng" được thầy dùi nào đó nên dùi một phát như thế.