Hạng B1
14/5/09
87
0
0
TP. HCM
Thường thì các xe đời cũ hoặc các xe dạng nhỏ như Matiz, KM, GetZ AT 1.4. hay bị xe khác bắt nạt, nhá đèn, bấm còi, xin đường rất khó lái đặc biệt là đối với phụ nữ. Các bác đã đi xe nhiều xin cho tý kinh nghiệm. Nhiều khi đường bị hạn chế tốc độ là 50KM/hr nhưng xe khác cứ xin vượt, thậm chí khi vượt bên phải rồi còn quay lại quăng tục, cúp đầu vào xe mình.

Xin cảm ơn các bác.
BT

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Em cứ đi đúng tốc độ còn bác nào muốn vượt em thấy thuận lợi thì cứ cho vượt ,nhưng ko thuận lợi thì dứt khoát ko cho vượt ai thích cứ vượt phải

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Em thấy nên dán vào phía sau sticker "Baby in Car" cho họ bớt ép.

Nếu chơi nổi hơn nữa thì ra Nguyễn Chí Thanh yêu cầu họ thiết kế cho sticker mới "Lady in Car" chị nhé

:):):)

Hạng B2
11/4/09
102
0
0
14
cực bắc việt nam
KiaBinhloi nói:
Em cứ đi đúng tốc độ còn bác nào muốn vượt em thấy thuận lợi thì cứ cho vượt ,nhưng ko thuận lợi thì dứt khoát ko cho vượt ai thích cứ vượt phải
Em cũng thế

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Không phải xe nhỏ, xe cũ mà bị ép xin vượt đâu.
Xe lớn, xe xịn vẫn bị khủng bố khó chịu lắm. Chẳng qua chị đi xe nhỏ thì nghĩ họ ép là do nhỏ mà thôi.
Số là một số lái xe hiếu chiến và hiếu thắng thích thể hiện. Số khác là xe chở thuê, nhiều chuyến thì được nhiều tiền nên họ thường chạy ẩu không kể gì luật giao thông và tình hình thực tế cả.
Gặp trường hợp đó mình cứ tìm thời điểm thuận lợi nhường cho họ đi trước. Đi trước chưa chắc đã đến trước.
Nhưng nói đi cũng phải nói lại. Một số người chạy xe cứ như thả bộ ngắm cảnh trong vườn nhà mình. Tôi hay đi đại lộ Bình Dương hay gặp nhiều người cứ chạy 40-50 ở đạn cho phép chạy 80. Làn bên phải thì trống hươ mà xin như thế nào họ cũng không nhường cả. Những người như thế gặp vượt phải và ánh mắt như viên đạn là cái chắc.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Nếu bác ko muốn cho người ta vượt trái thì bác mở đèn xi nhan trái lên ra hiệu cho xe sau biết mình xin đi bên trái yêu cầu họ vượt bên phải dùm,còn nếu cảm thấy bên phải đủ an toàn và phía trước không có xxx thì bác xin qua phải cho xe sau vượt lên cũng được,nếu khi nhường cho xe sau như vậy mà gặp phải xxx bác cứ để nguyên xi nhan phải và tấp xe vào lề đường mở máy ra kiểm tra xe khoảng vài phút sau đó lên xe chạy tiếp là ok ngay
,thông thường em chạy cái KM 1.1 MT có mấy xe tải,xe du lịch phía sau xin vượt thì em nhấn ga bỏ mấy xe đó luôn
,còn nếu đường thường xuyên có xxx bắn tốc độ thì tốt nhất bác nên đi đúng phần đường,đúng tốc độ và mở đèn xi nhan trái yêu cầu họ vượt phải .

Hạng B1
14/5/09
87
0
0
TP. HCM
Có lần nó xin hoài mình cũng tức nên đợi đến chổ có ngã rẻ bên trái thì bật đèn xi nhan trái, giảm tốc độ, giả đò quẹo trái. Xe sau thấy vậy vuợt phải. Nó vừa vượt xong mình chạy thằng. Chạy xe mà phía sau cứ bóp còi, đánh đèn choá cả mắt thì mất cảm giác enjoy hết.

Theo cach cua Bác Trong Hoàng thì xe mình nhỏ khó bám nó nổi, đúng không. Hơn nữa hơi nguy hiểm nếu tay lái không cứng.
BT

VIP CARD MEMBER
19/3/09
325
30
28
HCM city
bichthuan nói:
Có lần nó xin hoài mình cũng tức nên đợi đến chổ có ngã rẻ bên trái thì bật đèn xi nhan trái, giảm tốc độ, giả đò quẹo trái. Xe sau thấy vậy vuợt phải. Nó vừa vượt xong mình chạy thằng. Chạy xe mà phía sau cứ bóp còi, đánh đèn choá cả mắt thì mất cảm giác enjoy hết.

Theo cach cua Bác Trong Hoàng thì xe mình nhỏ khó bám nó nổi, đúng không. Hơn nữa hơi nguy hiểm nếu tay lái không cứng.
BT

em đi click 1.4AT cũng như gezt ,em nó chạy cũng dữ lắm bác à

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
chandoi2007 nói:
Nếu bác ko muốn cho người ta vượt trái thì bác mở đèn xi nhan trái lên ra hiệu cho xe sau biết mình xin đi bên trái yêu cầu họ vượt bên phải dùm,còn nếu cảm thấy bên phải đủ an toàn và phía trước không có xxx thì bác xin qua phải cho xe sau vượt lên cũng được,nếu khi nhường cho xe sau như vậy mà gặp phải xxx bác cứ để nguyên xi nhan phải và tấp xe vào lề đường mở máy ra kiểm tra xe khoảng vài phút sau đó lên xe chạy tiếp là ok ngay
,thông thường em chạy cái KM 1.1 MT có mấy xe tải,xe du lịch phía sau xin vượt thì em nhấn ga bỏ mấy xe đó luôn
,còn nếu đường thường xuyên có xxx bắn tốc độ thì tốt nhất bác nên đi đúng phần đường,đúng tốc độ và mở đèn xi nhan trái yêu cầu họ vượt phải .

Bác là nữ thì đi theo nguyên tắc :
Đi đúng luật .. nếu thấy đủ điều kiện cho vuợt thì xi nhan phải và nhuờng .. ( ngày xưa mới đi bị doạ hoài ) ... chú ý nếu phải thấy khoảng rống truớc mặt là an toàn nhé bác ... khi mình tấp qua làn xe tải phải nhớ nhìn guơng phụ . xem sau mính có xe ô tô không ... đừng vì xe sau xin hoài mà mình nhường .. sau giật mình vì thấy xe tải ầm ầm đằng sau chạy dí sát ..giật mình cúp đầu vào nguy hiểm ..
Nếu không cho vuợt bấm đèn xinhan trái ... nhưng nhớ đến gần cua rẽ trái thì tắt nhé bác ... không dễ bi hôn mông lắm ... nếugặp bác tài khó tính thì thò cổ ra chửi ( vụ này em tưởng tuợng thôi ) ... . bác tài nào dễ tính thì đi qua nhìn vào .. Oh nữ lái và ném cho ánh mắt hình viên đạn . hèn gì đi như rùa .. ( mà mình đâu có nghe thấy ( vụ này em bị hoài hoài .. )
Khi họ vuợt mình nên chạy chậm lại một chút , để cả hai cùng an toàn .

Last edited by a moderator: