Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Dịch Corona, đi Vũng Tàu có ổn không?

Tình hình là bọn nhóc nhà em đòi cuối tuần này đi Vũng Tàu tắm biển, nhưng lúc này đang vào mùa dịch Corona. Bọn nhỏ đòi quá nhưng em lại thấy lo. Không biết Vũng Tàu có ổn không các bác.

Em có nên đi vào cuối tuần này không? Nhà mình có ai mới đi VT về không ạ?

Rất mong nhận được ý kiến của cả nhà. Em cảm ơn ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/6/17
51
95
18
Giữa cao điểm dịch tốt nhất ở nhà đi bác, đi chơi còn time dài lắm chứ có phải còn tuần này, tháng này đâu mà phải đi cho được

• Like
Reactions: SHNo1 and khanhkntg
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Đi vô tư, nhỡ có hắt hơi xổ mũi thì nhớ đi khám nha anh :D. Cách đây 1 tuần em đi Đà Lạt vào ks đa số khách Hàn, sáng ra ăn sáng thì có 2 người TQ( không thể lầm vào đâu dc) bước vào phòng buffet đi rảo quanh các món ăn và bắt đầu chỉ trỏ nói chuyện có vẻ văng nước bọt, thế là cà phòng ăn cấp tốc ai nấy đứng dậy đi về phòng(có cả gia đình em). Còn lại mỗi 2 người đang văng nước bọt kia. :D

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Đi bình thường đi bác, trách chỗ đông tụ tập đông quá là đc. Corona đâu có bay trong không khí, khi nào tiếp xúc trực tiếp với người bệnh thì mới lây thôi. Cứ rửa tay thường xuyên, giữ vệ sinh là đc. Em mới đi về hqua, lâu lắm rồi đi VT cuối tuần mới vắng vẻ thoải mái vậy :D về có 2 tiếng, k tí kẹt xe

• Like
Reactions: khanhkntg