Tập Lái
15/5/08
43
0
0
Chuyện là thế này kể các bác nghe và bình luận dùm em nhé.

Cách đây khoảng 3 tuần,em có đem con focus s 2.0 vào hãng Ford ở Cao Thắng để kiểm tra,vì em biết được bệnh tình của vợ em nên mạnh miệng tuyên bố với anh thợ máy là nên thay cao su chân máy,thì bệnh tình sẽ hết ngay,thế nhung vì đây là hãng Ford,nên nguyên tắc vẫn là nguyên tằc,anh thợ máy yêu cầu nên kiểm tra và báo lại cho em biết.
Sau khoảng 6 tiếng đồng hồ vợ em ở hãng,anh thợ alo cho em,và báo là xe em đã bị hư láp.Tuy trong lòng biết là đã bị anh thợ máy ảo với em,nhưng em vẫn lịch sự hỏi lại là nếu thay thì tốn bao nhiêu?anh thợ máy trả lời 1 cách rất chuyên nghiệp,thay 2 cây láp với giá là 12 triệu,em cảm thấy buồn cười vì với 1 con mắt bình thường,ai cũng có thể thấy được cao su chân máy của em đã đến lúc phải ra đi.
E không muốn mang vợ mình vào những phòng khám lang băm,thế nên mới đưa vợ vào bệnh viện quốc tế,nhưng kết quả sau khi nội soi lại quá tàn nhẫn,trong khi vợ em chỉ cần thay băng cotex là hết(cao su chân máy xe nào cũng phải thay sau khi xử dụng 1 thời gian).
Sau đó em đành đem xe ra cho 1 chỗ sửa ôtô quen,cái này mình nói thật nha các bác,đúng 20 phút đồng hồ,anh thợ không quần áo bảo hộ,không găng tay,không thiết bị tối tân đã thay Kotex xong cho vợ em với giá hơn 1 triệu(e đứng xem trưc tiếp),1 hình ảnh rất trái ngược ,1 anh chàng kỹ sư,được đào tạo bài bản,găng tay bảo hộ,bảng tên đồng phục,kiểm tra kỹ đến 6 giờ vậy mà nỡ lòng nào....thay cao su chân máy với giá 12 triệu,ý quên thay 2 cây láp.
Thật sự em không còn niềm tin vào y đức của bác sỹ tại bệnh viện Ford ở Cao Thắng,vì sao???
Có 2 lý do,các bác bầu chọn lý do nào nhé:

1/Xác định bệnh tiêu cực
2/Chuyên môn kém
Các bác chọn dùm em nhé,em đau đầu quá vì không chọn được

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam
RE: Dich vụ hãng Ford ở cao thắng định bệnh tiêu cực hay kém chuyên môn?

Ford Cao Thắng ( Saigon Ford) nhân viên không có tính chuyên nghiệp:

-lần thứ nhất: em mới lấy xe đi 300Km, thì đèn check engin báo sáng vô Sài gòn ford: nhân viên bảo phải để xe lại để test, tới sáng hôm sau vô lấy xe thì bảo là máy test cho Phổ quang mượn, nên chưa kiểm tra được:mad: giận quá đem xe qua City Ford: test + chùi bugi + súc bình xăng + xóa lỗi : 2 tiếng xong.:D
-lần thứ hai: em bị móp capo trước + cản trước : chạy vô Sài gòn Ford mấy anh đó nói chạy qua Phổ quang bên đó có sẵn nhân viên bảo hiểm làm cho luôn khỏi đi đâu cho mệt , vậy là chạy qua Phổ Quang bị nhân viên bên đó xạc cho: nói là phải chạy đi kiếm bảo hiểm thẩm định rồi mới được làm.:( Muốn vậy thì phải chạy qua quận 4 làm bảo hiểm ( Mịa nó: tới Cao Thắng chỉ lên Phổ quang , tới Phổ quang chỉ tới quận 4 :mad::mad::mad:) ghét quá đem qua Tam Tiến nhà ta làm luôn [8D]
-Lần thứ 3: em bị bể đèn sau bên phải : vô được chỉ gặp một anh báo giá 970K:D, nhưng do bận việc 2 tuần sau đem xe vô thì cũng gặp anh đó nhưng được báo giá lại 1650K :( sau một hồi đôi co , hỏi tới hỏi lui thì còn lại 970K :mad: cuối cùng đem xe qua City Ford làm vì bực mình. City Ford thì nhân viên dễ thương hơn nhiều, làm nhanh chóng, giá cả nhất quán.

Mịa mình làm việc gần Sài gòn Ford, mà giờ có chuyện gì thì chạy thẳng ra City Ford.:(:(:(

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Trước nay em thường kiểm tra và thay nhớt ở City Ford. Sau này thấy đi Bình Triệu xa quá (em ở Q.7) nên chuyển qua Saigon Ford. Bây giờ nghe các bác phản ảnh như thế chắc đến kỳ bảo dưỡng định kỳ (40.000km) sắp tới, em đem trở lại City Ford cho chắc ăn.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

ĐỂ MÌNH CHUYỂN THÔNG TIN CÁC BAC TỚI NGƯỜI CÓ TRÁCH NHIỆM Ở CAO THẮNG NHÉ.

Đi cái xe mà chuốc bực mình vào người kiểu này thì khó tiêu hóa thật.

Bác nào đem xe kiểm tra và sửa chữa, cho em cái tên của người nhận xe và KTV sửa cái xe. Cái này chắc chắn các bác có lưu lại một phiếu sửa chữa. E không muốn các bác phiền mà chỉ lên đây nói suông đâu nhé.

@hugodang: em nghĩ là khoảng cách chẩn đoán xe bị hỏng cao su chân máy so với Láp trước là khá xa. Hai bệnh này có cách chẩn đoán khác nhau nhiều đấy bác, e không hiểu ông thợ chẩn đoán cho bác thế nào.

Thanks các bác

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/5/08
43
0
0

Trích đoạn: petrol

ĐỂ MÌNH CHUYỂN THÔNG TIN CÁC BAC TỚI NGƯỜI CÓ TRÁCH NHIỆM Ở CAO THẮNG NHÉ.

Đi cái xe mà chuốc bực mình vào người kiểu này thì khó tiêu hóa thật.

Bác nào đem xe kiểm tra và sửa chữa, cho em cái tên của người nhận xe và KTV sửa cái xe. Cái này chắc chắn các bác có lưu lại một phiếu sửa chữa. E không muốn các bác phiền mà chỉ lên đây nói suông đâu nhé.

@hugodang: em nghĩ là khoảng cách chẩn đoán xe bị hỏng cao su chân máy so với Láp trước là khá xa. Hai bệnh này có cách chẩn đoán khác nhau nhiều đấy bác, e không hiểu ông thợ chẩn đoán cho bác thế nào.

Thanks các bác
Em nhớ được tên của anh nhận xe tên là Hà,còn KTV sửa cái xe mình ko biết là ai,còn nếu như bác quen,dẫn mình vào làm việc trực tiếp,em đảm bảo với bác em bước vào đó mọi người sẽ nhận ra em ngay,nếu được,bác cho mình số điện thoại của người điều hành ở nơi đó,mình sẽ làm việc trực tiếp ,hoặc người điễu hành nơi đó điện cho em cũng được,em muốn nói hết những bưc xúc của mình để tránh những tiêu cực xảy ra trong 1 môi trường chuyên nghiệp,để sau này em còn dám mạnh dạn chạy thẳng vào hãng để kiểm tra mỗi khi xe em có vẫn đề.
Chính xác là cao su chân máy ở giữa,thay khoảng 20 phút.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com

@hugodang: xe bác đời năm nào, chạy bao nhiêu km rồi mà đã phải thay cao su chân máy? Em nghĩ cao su chân máy phải cỡ trên 100,000 km mới phải thay, mà Focus S thì khá mới ...

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh

@tuando: Xe Mazda 6 của em vừa rối cũng mới thay chân máy , mặc dù mới ~76000km . Hay là do em chạy ẩu . Thay vào cảm giác êm hẳn bác ah.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Em thì có cho tiền bi giờ em cũng chẳng vào Ford Cao Thắng nữa:mad:
Mình đi đã 3 đời Ếch 3.0, hôm nọ rảnh rỗi mang giúp thằng bạn cũng 1 con Ếch 3.0 đời 2003, em đã test tiêu hao nhiên liệu phải đến 20lít/100km, máy thì ù lì còn hơn 2.3. Thế mà vào đấy gặp mấy cu cậu chẳng có máy gì để test xe, em confirm với mức tiêu hao nhiên liệu như thế thì hơi cao, xin kiểm tra giúp vì dù gì em cũng đã qua đến 3 đời Ếch này rùi ===> chú Thợ bảo mức tiêu hao như thế là bình thường, máy vậy ok, không cần thay thế, kiểm tra phụ tùng gì[8|][8|][8|]. Em hỏi lại xem sao kết luận được như vậy, chú thợ bảo không thể trả lời được, vì đấy là bí mật??????:mad::mad::mad:. Mịa, còn cả bí mật quân sự ở đây nữa?????[8|][8|]
Sao mà nhân viên có nhiều chú cà rốt thế không biết, ngay cả việc trả lời khách hàng chắc cũng chưa được đào tạo!!! Máy móc test thì có mỗi 1 cái share chung với bên Phổ Quang.
Sau đó đem qua Phổ Quang thay một số đồ vặt và lọc xăng, canh chỉnh linh tinh thì thấy đỡ hơn được tí tuy không được như mong muốn. Thôi thì xe cũ quá đành chịu vậy.:)

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Chăc bác gặp phải thằng hâm nào rồi, chứ ai đi trả lời như vậy

Cùng nói thêm là CAOTHANG không có máy chẩn đoán vì bị hỏng và đang nhập cái khác về, hiện giờ đã có các bác ạ.

Nếu các bác vẫn không hài lòng về dịch vụ, bác có thể đt 0903 77 3434 bác gặp a Quang, giám đốc dịch vụ ở đó.

Làm dịch vụ như là làm dâu trăm họ mà bác, nhưng ít nhât người đứng đầu của cty đó phải có cái tâm là con người làm DỊCH VỤ cái đã.
E thấy FFC thành viên cũng mang xe vào đó nhiều nhưng cũng có người thì hài lòng và có người cũng không hài lòng.

Trích đoạn: F1racer

Em thì có cho tiền bi giờ em cũng chẳng vào Ford Cao Thắng nữa:mad:
Mình đi đã 3 đời Ếch 3.0, hôm nọ rảnh rỗi mang giúp thằng bạn cũng 1 con Ếch 3.0 đời 2003, em đã test tiêu hao nhiên liệu phải đến 20lít/100km, máy thì ù lì còn hơn 2.3. Thế mà vào đấy gặp mấy cu cậu chẳng có máy gì để test xe, em confirm với mức tiêu hao nhiên liệu như thế thì hơi cao, xin kiểm tra giúp vì dù gì em cũng đã qua đến 3 đời Ếch này rùi ===> chú Thợ bảo mức tiêu hao như thế là bình thường, máy vậy ok, không cần thay thế, kiểm tra phụ tùng gì[8|][8|][8|]. Em hỏi lại xem sao kết luận được như vậy, chú thợ bảo không thể trả lời được, vì đấy là bí mật??????:mad::mad::mad:. Mịa, còn cả bí mật quân sự ở đây nữa?????[8|][8|]
Sao mà nhân viên có nhiều chú cà rốt thế không biết, ngay cả việc trả lời khách hàng chắc cũng chưa được đào tạo!!! Máy móc test thì có mỗi 1 cái share chung với bên Phổ Quang.
Sau đó đem qua Phổ Quang thay một số đồ vặt và lọc xăng, canh chỉnh linh tinh thì thấy đỡ hơn được tí tuy không được như mong muốn. Thôi thì xe cũ quá đành chịu vậy.:)

Hạng C
16/1/08
812
1.030
93
15
Chợ Quán :-(
blog.360.yahoo.com

Em thì có chuyện gì là đưa vào SG Ford, cũng chưa thấy sự việc gì căng thẳng hết trơn [8|]. Chắc do tốt phước nên gặp người tốt :D:D