Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
Em xin phép được lập topic này vì các lý do sau :
- địa điểm tập kết là đoạn đường dẫn lên cao tốc là không rõ ràng
- 1 số gia đình cư ngụ rải rác trong nội thành
- Số lượng tham gia đông và giờ giấc phải tuân thủ nghiêm ngặt

Cũng phải kể thêm bác HT đã sắp xếp cho ae Q9 -TD - Q2 + lân cận hẹn nhau ở Khu CN Sóng Thần để cùng đi đến tập kết. Vậy e xin có ý kiến đề xuất 1 điểm hẹn ( nhưng không quá xa điểm tập kết) dành cho các bác ở nội thành. Như vậy chúng ta sẽ tránh được tình trạng rải rác, người chờ người, xe chờ xe gây ảnh hưởng đến giờ giấc và tiến độ chung.

Hơn nữa, điểm tập kết là đường dẫn có phạm vi rất rộng . Chúng ta không thể dừng xe ngay trên đường dẫn được và càng không được nếu dừng sau đường dẫn vì đây đã thuộc đường cao tốc, các xe chỉ được dừng khẩn cấp, hạn chế ra khỏi xe, càng nguy hiềm hơn nếu ta dừng số đông và 888. Cũng phải cân nhắc yếu tố 5h45 - 6h15 là mờ sáng đến chưa sáng hẳn nên các bác tài lưu thông trên cao tốc đang ở tình trạng ''lân lân'' và người ra khỏi xe bắt buộc phải có áo phản quang để gây sự chú ý. Em xin các bác BTC nên cân nhắc điểm tập kết ra phía trước đường dẫn. Em và bác gadaubac sẽ đi khảo sát thực địa điểm tập kết tối mai (thứ 4)

Mong các bác trong nội thành hoặc không thể đến điểm hẹn cùng ae Thủ Đức Q9 hoặc không biết đường đề xuất 1 địa điểm hẹn nhau trước khi chúng ta cùng đến diểm tập kết

----->>> Điểm hẹn cho ae trong nội thành là BIG C An Lạc - Quận Bình Tân. Giờ giấc confirm sau. Dự trù 5h30 -5h45 sáng 30/4.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/5/07
951
515
93
58
Em cũng rất ngại cái vụ tập kết này, nếu không rõ rang và thuận lợi thì nó sẽ ảnh hưởng đến kế họach & giờ giấc xuất phát. Chính vì vậy để đảm bảo giờ xuất phát, theo em các bác trong khu vực nội thành như nhà em, bác sogea & các bác nào nữa, em chưa biết chúng ta sẽ gom lại tại 1 điểm bất kỳ nào trong TP ( có thể là nhà thờ đức bà cho đúng điểm, hehe ) đúng giờ xuất phát ra điểm tập kết ( có lẽ chúng ta cũng nên nhận trước số xe từ bác Tuấn & dán tại điểm tập kết này luôn cho thuận lợi – nếu các bác ok thì cho em biết để em làm vụ này )

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
E đề xuất hẹn nhau ở Maximark Cộng Hòa, có sân đỗ xe rất rộng phía đường Cộng Hòa. Chạy ra điểm tập kết rất gần theo hướng Cộng Hòa - Ngã 4 An Suong - QL1. Các bác thấy sao ?

@gadaubac : nhà thờ Đức Bà xa điểm tập kết quá bác ạ -> ngược đường nữa

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Sáng kiến của bác sogea rất hay.
Maximark Cộng Hòa là địa điểm tốt nhưng gadaubac và haibi bị ngược đường. Cũng cần chú ý việc tập kết sẽ được bộ đàm hỗ trợ.

Hạng C
15/5/07
951
515
93
58
Hehe, em fun chút thôi bác, Maximark cũng ok, miễn là địa điểm rõ ràng là được. ( nhưng không lẽ lại chỉ có em với bác café thôi à )

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Chỗ này theo em là ok, tuy nhiên có cái thớt nói vụ mất gạt nước ở chổ này, em quên mất chỗ nào rồi, các bác tập trung chỗ này thì cẩn thận.

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
chulun9 nói:
Chỗ này theo em là ok, tuy nhiên có cái thớt nói vụ mất gạt nước ở chổ này, em quên mất chỗ nào rồi, các bác tập trung chỗ này thì cẩn thận.

Em nghĩ mình chỉ tập trung và cố thủ trong xe...sau đó tiến quân ra cao tốc Trung Lương nên không có cơ hội cho kẻ thù ra tay ác độc. Nhưng cũng cẩn tắc vô áy náy. Cám ơn bác chulun9 nhắc nhở

Em nghi chỉ có em và bác gadaubac off cà phê sáng ở Mâximark Công Hòa quá.
:D . Có bác nào đi chung cho vui không nào ?

@Dalat : Hay bác dalat gặp e chỗ này set cái bộ đàm trước nhỉ ? Sau đó test luôn trên đường đến cao tốc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/4/08
169
0
0
39
Tôi có góp ý với các Bác tập kết ở BigC Bình Tân,vì đã ra Miền Tây thì đều qua ngang đây và các Bác chỉ đi thêm tí nữa quẹo phải là đường Trần Đại Nghĩa là lên Cao Tốc luôn rồi, Bigc có bãi đậu xe rông nên tha hồ vào đậu chẳng lo gì cả, tha hồ các Bác 8888 trong khi chờ đợi luôn

Hạng C
19/6/08
862
13
18
www.otosaigon.com
Không biết nhà bác ở đâu, nhà em ngay rạp hát Bến Thành, em sẽ theo Đại Lộ Đông Tây ra điểm tập kết. Em dự định mời Bác Gấu Đầu bạc đi cùng, vì tuyến đường này thoáng và dẽ đi. Bác nào bên Q2 qua Nguyễn Hữu Cảnh cùng đi với em luôn, hay hẹn ở Nhà Thờ hay đầu đường Đại lộ ĐT (khúc Phó Đức Chính).
Hiện em có trong tay 2 cái bộ đàm Icom IC-T3H nhưng chưa cài đặt được. Bác nào dùng rồi chỉ em cái. Đang bận mà search tren web tim tài liệu mắc công quá. Ngày 29 em mượn thêm 2 cái nữa không biết hiệu gì. mượn được bao nhiêu em mang tất đi.
Các bác có ý kiến và giúp em với.
Thanks

Hạng C
15/5/07
951
515
93
58
Hehe, vậy là có thêm bác Dalat ở trong này rồi, em thì đi đường nào cũng được miễn là mấy bác gom lại cùng đi để ra điểm tập kết thôi.
@Dalat : mấy cái bộ đàm bác phải kiểm tra xem nó có set được tần số của OS không : UHF 400-430Mhz ( hay ít nhất cũng là tần số của XNL – 410.12500 ( 410-22500 )