Hạng B1
19/6/08
93
0
6
50
Các bác ơi, em mới chạy SF nhưng mỗi lần ôm cua trái gấp điểm mù khó nhìn kinh khủng. Có bí quyết gì cho dễ chạy các bác chỉ em với!

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
RE: Điểm mù của Santa Fe

Đi riết thành quen thôi Bác ạ, chịu khó nghiêng người qua lại để quan sát thôi khi qua giao lộ :D:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: Teo_GM

Đi riết thành quen thôi Bác ạ, chịu khó nghiêng người qua lại để quan sát thôi khi qua giao lộ :D:D

xe nào cũng có điểm mù bác ạ, chạy quen rồi thì đỡ, xe lạ chưa quen thì nên cẩn thận- vậy mới ko bị tai nạn như mấy ông kễnh ko biết lái ko biết thế nào là điểm mù mà lên xe cứ đạp ga vù vù :D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Đường VN thì không thể nói là "đi lâu rồi quen" với điểm mù được, không để ý chút dính như thường. Tây nó chạy đúng luật như vậy mà mỗi khi chuyển hướng nó cũng phải nhìn ngó loạn lên đó.

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Bác cứ chịu khó nhìn trước ngó sau là hết điểm mù thôi :)

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

phải chịu khó mat thời gian đầu bác ợ. qua nga ba, ngã tư chịu khó quan sát thôi.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Đi nhiều thành quen thôi pác ạ, em chả thấy điểm mù ở xe em đâu cả :D:D

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53

Em thấy xe nào cũng có điểm mù cả, từ dòng xịn nhất như Mec., BMW, ...đến dòng bèo nhất. Nhưng công nhận thanh chữ A của STF to thật (của Honda CV cũng to), nên ảnh hưởng đáng kể khi vào cua. Phải nghiêng người 1 chút nếu thấy cần thiết & quan sát kỹ thôi các bác ạ.

Hạng C
20/11/07
529
0
16

Ngoài những ý kiến của các Bác ở trên Em xin bổ sung thêm một ý là để hạn chế bớt sự ảnh hưởng của điểm mù thì Bác cũng có thể điều chỉnh ghế lái sao cho phù hợp với dáng của Bác nữa.

Tập Lái
22/2/08
20
0
0

Em cũng công nhận góc chữ A của Santafe to thật; trước em chaỵ Joily và Camry khi vào cua khong phải ngó nghiêng nhiều; nhưng giờ chạy SF vào cua là phải ngó liên tục; nhiều lúc cũng thấy hơi bất tiện