Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điện Ford Mondeo

Tập Lái
4/10/05
10
0
0
Bác sĩ ơi cho em hỏi với: Tối qua đang đi trong phố đều ga bình thường thì tự dưng em thấy các loại đèn trên taplo hiển thị lên hết. Đồng thời đồng hồ tốc độ vòng tua máy và tốc độ xe vẩy lên cao lắm. Sau đó thì xe trở lại trạng thái bình thường (chính xác là cái bảng đồng hồ điều khiển ấy ạ). Sau khi hết hiện tượng đó thì cái giá trị công-tơ-mét phụ bị xoá đi (trở lại zero).
Năm cũ sắp qua, năm mới sắp đến, em chúc Bác sĩ và các bác trong Ban quản lý Bệnh viện dồi dào sức khoẻ, thịnh vượng, vui vẻ và hạnh phúc!

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC
RE: Điện Ford Mondeo

Hiện tượng này là máy tính của xe bị hard reset , giống như bác tháo cọc bình để lâu, bác theo dỏi xem nó bị nữa không , còn nếu vẫn bình thường thì đi vui vẻ :D

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

bác nói nghe khiếp quá, chẳng lẽ mondeo nó giống cái Pocket PC? Đang chạy mà nó Hard Reset thì bỏ mịa à?

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Trích đoạn: 2snguyen

bác nói nghe khiếp quá, chẳng lẽ mondeo nó giống cái Pocket PC? Đang chạy mà nó Hard Reset thì bỏ mịa à?

Biết đâu lại thế hả bác ???
ECU của ô tô nó cũng cấu tạo từ các linh kiện điện tử mà.Nó lại có cả 1 con vi xử lý nữa chứ.Hard reset cũng có thể xảy ra quá đi chứ.

Tập Lái
4/10/05
10
0
0

Ra tết em phải đi kiểm tra xem thế nào,tết này chịu khó đi xe máy vậy,không đang đi em nó lăn đùng ra đấy thì chết (cúc hộ nó nghỉ ăn tết hết ròi)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Sao nghe kinh thế nhỉ, Bác tính thế là yên tâm tuy có hơi bất tiện...nhưng nếu như thế có khi đúng như bác 2snguyen thac mac: tại các bọn CHIP mà chập chờn điện áp là nó xử lý lung tung. Không lẽ Acu lại kèm ups ? Hiện đại hại vì điện thật...Chúc Bác sẽ sớm vui cùng V2.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: steel_vn2000

Bác sĩ ơi cho em hỏi với: Tối qua đang đi trong phố đều ga bình thường thì tự dưng em thấy các loại đèn trên taplo hiển thị lên hết. Đồng thời đồng hồ tốc độ vòng tua máy và tốc độ xe vẩy lên cao lắm. Sau đó thì xe trở lại trạng thái bình thường (chính xác là cái bảng đồng hồ điều khiển ấy ạ). Sau khi hết hiện tượng đó thì cái giá trị công-tơ-mét phụ bị xoá đi (trở lại zero).
Năm cũ sắp qua, năm mới sắp đến, em chúc Bác sĩ và các bác trong Ban quản lý Bệnh viện dồi dào sức khoẻ, thịnh vượng, vui vẻ và hạnh phúc!

Đem vào hãng ngay đi bác. Chỉ cần ắc qui hết điện hoặc sụt điện áp bất chợt là cũng gây nên hiện tượng này đấy. ( nó gọi là RE - learning đó!!)
Chắc bác để xe lâu ngày không đi chứ gì.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Em nghĩ là dây cấp Mass cho hệ điện nội thất có vấn đề, bác bảo họ check lại xem sao nhé...!;)

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Trích đoạn: steel_vn2000

Ra tết em phải đi kiểm tra xem thế nào,tết này chịu khó đi xe máy vậy,không đang đi em nó lăn đùng ra đấy thì chết (cúc hộ nó nghỉ ăn tết hết ròi)

Sợ quái gì bác ?Cứ chiến đi,nếu có vấn đề gì cho các bác phóng viên ít tiền là có xe mới đi ngay.