Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Em mới đi xe Ford Focus, có cảm giác chân phanh cao quá ( chắc do bàn chân của em ko được dài :) ) nên thấy ko thoải mái cho lắm. Cho em hỏi có thể chỉnh lại cho nó thấp xuống để phản ứng nhanh & không mỏi chân không ?

• Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
9/1/13
18
2
3
Hình như xe ford nó thế thì phải, xe em new focus nhưng cảm giác chân phanh cũng cao, đi trong phố hơi mỏi khi phải di chuyển ga và phanh. Em đi xe của hãng khác thì ko bị.

• Like
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
1 là hơi cao, 2 là khoảng tự do hơi lớn ạ, nếu quen đi xe cuả các hãng khác, khi sang Ford rà phanh hay bị hụt. Quen đi Ford thì sang xe khác lại bị dúi đầu hự hự...

Tập Lái
23/10/23
1
1
3
38
Em mới đi xe Ford Focus, có cảm giác chân phanh cao quá ( chắc do bàn chân của em ko được dài :) ) nên thấy ko thoải mái cho lắm. Cho em hỏi có thể chỉnh lại cho nó thấp xuống để phản ứng nhanh & không mỏi chân không ?
Mình cũng vừa cưới em eco sport. Chân phanh cao mỏi hết chân. Hóng mãi ko thấy bác nào bày cách nên tự nghĩ ra cách này. Sau 1h xử lý và đã ok, thấp xuống khoảng 1,5cm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Sao kỳ vậy ta????. Tui đang sử dụng em nó 1.8MT được 14 năm thấy rất bình thường, đã và đang chạy rất nhiều xe của các hảng từ cao cấp đến bình dân

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
Phanh thì mình kg dám rớ vô, vì e rằng sẽ ảnh hưởng đến hành trình của bàn đạp phanh. Riêng chân ga thì mình có tào lao vô một ít, vì bàn đạp Ga xe mình hãng làm thấp vô trong nhiều so với chân Phanh, nên cứ buông ga để chuyển sang Phanh là hay bị vướng, nên mình có đôn lên cao thêm cho gần bằng chân Phanh để khắc phục vụ này. Mới độ thì kg quen, tầm vài ngày là OK lại.

• Like
Reactions: hmdung