Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điều khiển lên xuống kính cửa

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Xe em mazda 626 2001, từ khi em mua lại đến nay em thấy nút điều khiển kính cửa trước bên tài (nút auto) không tự động mà luôn phải giữ nếu muốn lên hoặc hạ kính. Các xe khác chỉ cần bấm xuống 1 cái là kính hạ hết hoặc bấm lên 1 cái là kính lên hết. Tuy không ảnh hưởng lắm nhưng thấy bất tiện khi muốn hạ kính hoặc lên kính, nhất là qua trạm thu phí toàn phải giữ tay cho kính xuống hết hoặc lên hết. Em tính thay nhưng gara bảo phải thay nguyên bộ, mà giá là 850k nên thấy hơi phí :D.
Các bác OS có biết chỗ nào sửa được cái này thì chỉ giùm em với. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
850k mà hơi phí, bác muốn cái gì nó bổ như yến mà rẻ như khoai hả? Pó tay bác luôn.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
850k mà hơi phí, bác muốn cái gì nó bổ như yến mà rẻ như khoai hả? Pó tay bác luôn.
Bác không hiểu ý em rùi! Cơ bản là cái bảng điều khiển vẫn sử dụng tốt, chỉ có mỗi nút auto cho cửa trước bên tài thôi. Em không muốn thay đồ zin, mà chỉ muốn sửa lại cho tốt hơn, đúng nguyên bản. Hiện tại vẫn sử dụng được,chỉ có vấn đề là nó không như thiết kế ban đầu thôi? Chứ nếu nó hư hẳn thì 850k chứ gấp nhiều lần em cũng phải thay? Cám ơn bác đã lưu tâm!