Hạng B2
1/6/07
182
0
0
Tình hình là em sắp đc rước vợ 2 CIVIC 1.8MT về. Em đang đắn đo xem có nên độ luôn đồ của hãng hay ko? hay là ra ngoài tự độ cho rẻ?
Bác nào biết bộ vành đúc ở ngoài giá cả thế nào? rùi mấy thứ như cánh gió đằng sau xe, bộ bodykit v..v..
À, em thấy có mấy chú CIVIC có cái nóc mở ra đóng vào, đó có phải là độ thêm ko? hay là xe nguyên bản nó như thế? nếu độ thêm thì độ cái nóc (mui trần) đó ở đâu? rổ rá thế nào?
Các tiền bối chỉ giùm em với

Hạng D
29/6/04
1.115
9.078
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
RE: độ CIVIC 1.8MT

Làm bộ Civic Mugen ở chỗ bác Phú đi bác ! Làm trong hãng à ? Toàn là họ hàng Quan Công ko đới !:D:D
Vụ sunroof thì chắc ko đc rồi, trừ phi bác quyết làm tới thì ...;)[8D]

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

ối, 1.8 MT 2007 à??? thế thì chắc chắn phải độ rồi, làm quả body's kit Mugen như trên banner quảng cáo đi bác, gì thì gì chứ phải thay quả mâm đúc thôi ^_^, rồi thay hệ thống âm thanh, đèn gầm,... đó, bác có khiếu thẩm mỹ 1 chút là em nó ngon lành ngay ;)
còn cái vụ cửa sổ trời thì chỉ có ở 2.0 thôi
còn nếu máu thì bác mua nóc ở nước ngoài về rồi tự khoét, ghép giống như con Lacetti của bác Zippo bên Auto fun ý, bác vào đó tham khảo ý kiến bác ý đi nếu bác muốn độ sun roof, em cũng máu lắm nhưng chưa có xe riêng nên chưa thí nghiêm đc ^_^

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/6/07
182
0
0

cảm ơn 2 bác.
các bác cho em hỏi giá để mua bộ lốp mới khảong bao nhiêu? nếu vậy thì em phải bán bộ cũ đi (5 bánh), thì giá bao nhiêu các bác nhỉ? ngoài mấy cửa hàng nó trả em bèo quá

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Không đáng bao nhiêu đâu Bác. Nếu Bác Bán mấy cái mâm sắt đi thì ngoài LTT nó se mua cho Bác với giá 100k/cái. Còn mâm độ thì theo em biết nhiều giá lắm. Bác ghé Hồng cường cũng ở LTT. Theo em biết thì Honda Kim Thanh cũng đem hàng của HC vào thay cho khách có nhu cầu.

Tập Lái
4/7/07
1
0
0

các bác giúp mình với ko biết tại sao role máy lạnh 1.8MT sau nó đóng mở nhanh quá , chỉ khoảng 30s /lần

Hạng B2
6/9/06
204
36
28

các bác giúp mình với ko biết tại sao role máy lạnh 1.8MT sau nó đóng mở nhanh quá , chỉ khoảng 30s /lần

Bái phục bác thật, bác đếm bằng cách nào chỉ em với, em thấy con vợ 2 nhà em cũng cứ nhảy lạch cạch thế bác ạ.