Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Nhờ các cao thủ rành về kỹ thuật xe giải đáp thắc mắc giúp mình với
Mình thường đi Tây Nguyên và miền trung nhiều nên lên đèo và xuống đèo nhiều.thường khi đổ đèo khoảng 80-90 mình it khi sử dụng thắng, sử dụng lẫy số giảm tốc độ nhiều hơn.Sủ dụng như vậy có ảnh hưởng đến hộp số không?nhờ các bạn tư vấn dùm
Thanks!

Hạng B1
23/2/05
81
1
8
37
chào bác nhân,em minh đây bác....theo em biết thì không ảnh hưởng gì đâu bác,xe vợ em cũng là civic 2.0,trước em đi đà lạt em vẫn thường dùng như bác (nhưng lâu lâu bị thành bưởi và phương trang ép nên vẫn dùng thắng ,chơi với mấy anh bên kt thì mấy anh nói ko sao hết...nhưng mà bác đổ đèo gì kinh thế, toàn 80-90 thôi....cái này em phải lạy bác làm sư phụ...em chi dám đổ đèo bảo lộc 60 thôi là đã thấy kinh lắm rồi ah....
ps: ah hôm bữa bác gọi em tìm cái gì dùm bác mà em quên mất rồi nhỉ.....em nhớ là có kiếm cái link mà h đâu mất tiêu rồi...bác pm lại cho em đi,em sẽ kiếm dùm bác...

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Mình nhớ có đọc tài liệu : lên đèo số nào thì xuống đèo số đó . Yên tâm đi bác , chứ rà thắng hoài khi xuống dốc dể có vấn đề hơn đó.

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Nếu la Civic 2.0 , pac chuyen sang số S , xe tu dong biết phải nhu thế nào .

LMLS

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
shiwa nói:
t...nhưng mà bác đổ đèo gì kinh thế, toàn 80-90 thôi....

Quê hương anh ở gần đèo Hải Vân nên thường khi mượn đèo HV luyện tay lái cách đây 20 năm cho đến bây giờ.Đạp lên 180 ở đường cao tốc Đàlạt Liên khương như em thì anh bó tay chịu không nổi đâu

Hạng B2
10/2/08
255
13
18
shiwa nói:
chào bác nhân,em minh đây bác....theo em biết thì không ảnh hưởng gì đâu bác,xe vợ em cũng là civic 2.0,trước em đi đà lạt em vẫn thường dùng như bác (nhưng lâu lâu bị thành bưởi và phương trang ép nên vẫn dùng thắng ,chơi với mấy anh bên kt thì mấy anh nói ko sao hết...nhưng mà bác đổ đèo gì kinh thế, toàn 80-90 thôi....cái này em phải lạy bác làm sư phụ...em chi dám đổ đèo bảo lộc 60 thôi là đã thấy kinh lắm rồi ah....
ps: ah hôm bữa bác gọi em tìm cái gì dùm bác mà em quên mất rồi nhỉ.....em nhớ là có kiếm cái link mà h đâu mất tiêu rồi...bác pm lại cho em đi,em sẽ kiếm dùm bác...
Đổ đèo 80-90 mới sướng bác ạ nhưng căng thẳng lắm bác ợ

Hạng B1
23/2/05
81
1
8
37
Civic_2009 nói:
shiwa nói:
t...nhưng mà bác đổ đèo gì kinh thế, toàn 80-90 thôi....

Quê hương anh ở gần đèo Hải Vân nên thường khi mượn đèo HV luyện tay lái cách đây 20 năm cho đến bây giờ.Đạp lên 180 ở đường cao tốc Đàlạt Liên khương như em thì anh bó tay chịu không nổi đâu

hehe...cái này là đường cao tốc mà anh,chạy một đường thẳng nên em mới dám đạp vậy đó chứ.....keke,với lại có ba vợ em bảo kê nên em mới dám chạy vậy chứ ko em ko dám đâu bác ơi...keke