Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội
Các Bác ạ, e lính mới nên mấy việc tưởng như đơn giản như đổ nước làm mát và đổ nước rửa kính e cũng ko rành lắm. Lúc trước e toàn đổ nước máy làm mát và nước rửa kính thì pha thêm ít nước rửa bát thôi.. E thấy nhiều người bảo có nước chuyên dụng riêng thì mới tốt hả các Bác??

Hạng C
2/1/08
678
7
18
RE: Đổ nước làm mát và nước rửa kính??

Đúng rùi bác, vì cái gì chuyên dụng dĩ nhiên phải tốt hơn. Với lại đi 4B thì cần phải kỹ chút xíu bác ạ. Hiện nay các sản phẩm chăm sóc xe đều có bán tại các Metro, bác có thể tìm được nhiều loại như dung dịch nước làm mát, dung dịch nước rửa kính, chai khử mủi, dung dịch đánh bóng xe....Đừng có xài nước rửa chén mà hỏng nước sơn xe bác ạ!

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

cám ơn bác vutranuy nha, có mỗi mình Bác giúp e thật là quí hóa.hêh

Hạng B2
11/11/07
115
1
0

Nhiều tiền: Mua toàn đồ Sonax chuyên dùng trong siêu thị dùng cho sướng
Vừa tiền: Làm mát mua Coolant thông thường khỏang 40k 1 chai dùng 1 năm mới hết - Nứoc kính thì thì nước sạch là đựoc - nếu cho thêm nước rửa chén thì cho ít và nhớ khoắng đều lên trước để tránh vón cục dưới đáy bình - Cũng ko ảnh hưởng đến xe đâu
Ít tiền: Để dành đến khi nhiều tiền!
Chào Quyết thắng!

• Like
Reactions: vohuu
Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

cám ơn các Bác nhiều, e nghĩ vài chục ngàn 1 chai thì cũng ko nhiều lắm, mua về dùng cho no đảm bảo. Các siêu thị đều bán hả các Bác??các chỗ bán nội thất chắc cũng bán nhiều nhỉ?

Tập Lái
9/3/08
27
0
0
­­bloomberg.com

Em chạy KM. Các bác cho hỏi làm thế nào để biết xe hết nước làm mát máy vì không có thước đo. Nghe nói khi đổ nước thêm phải cẩn thận khi máy nóng và đổ nước máy bình thường à?

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

Nước máy làm mát thường khôg có hao hụt nhiều đâu, chỉ phải thay mới sau mấy chục nghìn Km thui (e k0 nhớ rõ là bao nhiêu, bác lật catalo ra xem sẽ rõ). Nước máy mà bị hao hụt nhiều là xe pác hơi có vấn đề r đó. Tất nhiên, pác có thể kiểm tra nước làm mát máy = cách mở nắp capo, xem trên cái bình nước phụ đưa nước xuốg két nứơc đó. Nó có mực UPPER và LOWER mà.
Nước làm mát thì pác phải mua dd làm mát đàng hoàng. Đối với từng QUốc gia, khí hậu khác nhau, thì nước làm mát cũng nhiều loại (xanh dương, hồng, xanh lam)

nước rửa kính thì mình xài nhiều thì mau hết, nước này thì pác có thể mua nước châm rửa kính trong siêu thị hay là đổ nước phông tên + pha 1 chút nước xịt kiếng cũng đc. K0 sao cả. E thường xài như v.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Nước giải nhiệt thường là không hao hụt nếu hệ thống giải nhiệt trên xe còn tốt.Nói chung là chúng ta nên thăm nom định kỳ nước giai nhiệt cùng với lúc thay nhớt máy bác ạ.Nước đổ vào hệ thống giải nhiệt máy thì chỉ nên dùng loại tinh khiết đúng công nghệ nha bác Haiviet,ví dụ hiệu Aquafina của Pepsi,và châm thêm với dung dịch Coolant cho đúng tỷ lệ được khuyến cáo.Bác chịu khó tìm lại trong mục BẢO TRÌ-LÊN NỘI THẤT-ĐỘ DÀN NGOÀI có bài nói về vấn đề nước giải nhiệt này dài lắm,tha hồ mà nghiên cứu bác ạ.Thời điểm tháng 8-9/2007 thì phải?Có gì chưa "thông" thì bác cứ mạnh dạn post lên để AE chia sẻ cùng bác,chúc bác vui với OS cũng như là vui với Vợ Hai của mình nhé!:)

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

cảm ơn các Bác nhiều nha, nhờ các Bác mà e vỡ ra nhiều điều. gia nhập gia đình OS thật sướng..hê:D

Tập Lái
30/12/17
4
0
1
39

Nước máy làm mát thường khôg có hao hụt nhiều đâu, chỉ phải thay mới sau mấy chục nghìn Km thui (e k0 nhớ rõ là bao nhiêu, bác lật catalo ra xem sẽ rõ). Nước máy mà bị hao hụt nhiều là xe pác hơi có vấn đề r đó. Tất nhiên, pác có thể kiểm tra nước làm mát máy = cách mở nắp capo, xem trên cái bình nước phụ đưa nước xuốg két nứơc đó. Nó có mực UPPER và LOWER mà.
Nước làm mát thì pác phải mua dd làm mát đàng hoàng. Đối với từng QUốc gia, khí hậu khác nhau, thì nước làm mát cũng nhiều loại (xanh dương, hồng, xanh lam)

nước rửa kính thì mình xài nhiều thì mau hết, nước này thì pác có thể mua nước châm rửa kính trong siêu thị hay là đổ nước phông tên + pha 1 chút nước xịt kiếng cũng đc. K0 sao cả. E thường xài
Bác dùng Ruki nano bên em thử xem, vừa làm sạch, bảo vệ kính, hiệu ứng Nano trôi nước mưa rất hiệu quả Đặt hàng qua thương mại điện tử rất tiện https://shopee.vn/Nước-Rửa-Kính-Ô-Tô-Ruki-i.41518150.655175300