Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: Độ SANTA FE! Mời các bác đóng góp sáng kiến

em nghe mấy chú ở hãng bảo đèn của SF đã là đèn xenon rồi, chỉ thiếu mỗi bóng nữa thoi là đủ, không bít như thế có phải không? Bác nào biết cho ý kiến đi.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Ko phải đâu bác tuan1368 ơi. Đèn xenon còn phải bóng xenon và bộ nguồn điện tăng áp nữa cơ.

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Các bác ạ, trước khi đặt La-zăng 18 của hãng em có đọc một bài báo (nhưng quái lạ khi cần thì lại tìm không thấy:mad:)nhưng đại ý có nói rằng:Lốp và La-zăng thì thiết kế theo tiêu chuẩn kỹ thuật của hãng ở đây San theo xe là 235/70/R16, 235/65/R16, 235/60/R18 thì khi các bác chọn lốp, la-zăng của các hãng khác thì tự trọng của lốp và la zăng cân nặng khác nhau. Ví dụ hàng theo xe là 235/60/R18 nặng khoảng 30kg thì khi các bác dùng(như bác NK) 255/55/R18 nặng khoảng 36kg thì hệ thống khung gầm bệ có ảnh hưởng gì không?mà đấy là chỉ có 1 chỉ tiêu tải trọng thôi còn nhiều vđ khác nữa....?
Chứ còn chọn lốp béo thì đi thì đầm mà nhìn thì thích :D,nhưng em thì vẫn cứ lăn tăn...

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Theo em thì mọi thông số kỹ thuật của bánh xe đều phải phù hợp với tình năng vận hành của xe. nếu ta thay đổi những thông số trên thì chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến tính năng vận hành của xe. Vì vầy khi thay lazang hay lốp, thì cần phải nghiên cứu kỹ và chọn lz phù hợp nhất với xe của mình, việc này sẽ hạn chế bớt sự ảnh hưởng không tốt đến xe. Việc thay LZ và lốp mà ảnh hưởng đến khung, gầm bệ thì em chưa nghe nói nhưng việc tốn nhiên liệu và ồn hơn thì hầu như xe nào cũng bị.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Mặc dù em Santa Fe của tôi thuộc loại full option nhưng cũng phải độ thêm mấy thứ. Tôi đã nhờ anh bạn mua một số thứ: bậc lên xuống, gương hậu, nẹp hông... Các bác quan tâm có thể xem đường link sau:
http://www.yessewon.com/santafe.htm
Nếu các bác định mua đồ gì, pm cho tôi, tôi sẽ cho contact của cậu bạn. Các bác đăng kí trực tiếp để trong container hàng tới, cậu ta sẽ mua luôn một thể.

Tập Lái
26/5/07
36
0
0

Mình có cảm nhận nếu Santafe mà độ mâm lên 18 sẽ mất đi cái thú của dòng việt dã 2 cầu . Đii đường off road đồi núi mà đi cái bánh kia chắc tẻo tèo teo . Nó chỉ phù hợp cho dòng SUV hoặc SEDAN thôi .

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Bác Kiến Vàng ơi! Bác hỏi bạn bác hộ e xem có đèn xenon xịn của xe SF ko ạ? Ngoài ra e cũng thích bậc lên xuống, viền ở cửa sổ che mưa và cái đường viền mạ crôm ở lưới tản nhiệt. Hay hôm nào hội Santafe offline cafe một phát để cùng bàn bạc với bác Kiến Vàng lên kế họach độ vợ hai đi các bác ơi!!! Bác NK03, chomtit, Mrpinocio ơi....

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Hay thứ sáu này luôn đi các bác

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Tôi đã PM tới một số bác contact của anh bạn tôi. Vì lí do tế nhị, tránh hiểu lầm là quảng cáo vì tôi cũng là một người dùng-khách hàng mà thôi, mong các bác thông cảm!:D

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: Kienvang

Tôi đã PM tới một số bác contact của anh bạn tôi. Vì lí do tế nhị, tránh hiểu lầm là quảng cáo vì tôi cũng là một người dùng-khách hàng mà thôi, mong các bác thông cảm!:D
Cảm ơn bác nhé, nhưng mà em chưa thấy bác nói có đèn xenon, em khoái bộ đèn này, đi đường tối không phải lo nữa. Mà bác thử hỏi xem có máy chông bòm bòm không.