Hạng C
10/7/06
516
0
16
RE: Độ SANTA FE! Mời các bác đóng góp sáng kiến

Tôi đã đề nghị bạn của bác Kienvang tìm hiểu về các option xịn theo xe để anh em nghiên cứu và đặt hàng. Tôi ko thích các đồ chơi trong trang web http://www.yessewon.com/santafe.htm. Với tôi SF chỉ cần:
1. Đèn Xenon xịn theo xe Full option.
2. Tấm che khoang hành lý.
3. Dàn âm thanh JBL hoặc Bose (DVD và 10 loa) như của Veracrus (Suy nghĩ thêm và fụ thuộc VNINDEX).

To Nguagia: SF là CUV ko phai SUV nên ko thích hợp để offrroad đâu bác.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

Trích đoạn: Kienvang

Tôi đã PM tới một số bác contact của anh bạn tôi. Vì lí do tế nhị, tránh hiểu lầm là quảng cáo vì tôi cũng là một người dùng-khách hàng mà thôi, mong các bác thông cảm!:D
Cảm ơn bác nhé, nhưng mà em chưa thấy bác nói có đèn xenon, em khoái bộ đèn này, đi đường tối không phải lo nữa. Mà bác thử hỏi xem có máy chông bòm bòm không.
Xe của tôi là đèn HID nên hy vọng là ko cần xenon. Còn vụ máy chống bắn tốc độ, bác mua đâu chả được. Tôi đã từng lắp trên xe cũ, sau tháo ra vì chẳng để làm gì!:D

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Bao giờ nhận xe, bác Kienvang cho anh em test thẻ nhé, tôi quan tâm nhất là quả đèn HID đấy. Xem thử độ sáng và sang ntn.

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Mới tìm thấy trang web chuyên đồ âm thanh và hình ảnh cho Hyundai, gửi các bác tham khảo: http://www.hyundaiautonet.com/English/

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: ngựa già

Mình có cảm nhận nếu Santafe mà độ mâm lên 18 sẽ mất đi cái thú của dòng việt dã 2 cầu . Đii đường off road đồi núi mà đi cái bánh kia chắc tẻo tèo teo . Nó chỉ phù hợp cho dòng SUV hoặc SEDAN thôi .
Bác ạ, SF là dòng CUV nên chạy đường nào cũng được nhưng chủ yếu là mình chạy ở đường phố, còn theo em nghĩ chạy đường đối núi bánh càng to thì càng bám đường tốt hơn chứ. Chỉ có điều nó hơn ồn thì em công nhận.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Đèn xenon hay HDI thì e thấy đều được cả, loại nào cũng sáng. Halogen thì chỉ sáng thời gian đầu thôi còn về sau thì chán lắm.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Vậy là khi đã có SF điều cần làm ngay là phải có 1 bộ LZ18-bánh béo; 1 bộ đèn xenon hay HID và 1 dàn âm thanh JBL DVD 10 loa. Option này thì hơi tốn hầu bao của các bác đấy. Tính sơ sơ đã 3000$ rồi. Đi đứt 1 em 2 bánh mui trần xịn của em rồi. Đành phải đợi VN-index lên thôi

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Tôi dự kiến khi lấy San về, sẽ độ:
- Thay CD 6 đĩa bằng DVD JVC, Kenwood hay Alpine gì đó + tích hợp với đầu thu kỹ thuật số + 2 màn hình gối Nervox chẳng hạn! Loa sẽ tính sau....
- Vấn đề là làm những thứ này ở đâu: giá là một chuyện, quan trọng là chất lượng hàng + kỹ thuật lắp ráp. Cái này phải offline mới bàn được, tôi nghĩ vậy!

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Chủ nhật tuần trước đi qua Lý Thường Kiệt, thấy 1 em SF đang độ nội thất tại cửa hàng nội thất ôtô (đối diện cafe Phố), ko biết coa phải của bác nào trên OS ko nhỉ, để hỏi kn.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Em đồng ý với bác Kienvang về chuyện chất lượng và kỹ thuật lắp ráp đồ âm thanh, hiện ở HN em chưa thấy gara nào có chuyên môn cao cả. Nghe dân tình đồn đại là cửa hàng ở LTK làm cũng tốt, nhưng mà em vẫn thấy không tin tưởng lắm. vì theo em biết mấy ông chủ ở đấy chả phải là dân chuyên môn kỹ thuật gì cả mà là mấy ông dân chơi quay đầu làm ăn, ở đấy đông là do quen biết nhiều. Theo em nếu mà độ âm thanh thì chỉ có Thanh Tùng Audio là ok.