Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Em tạo topic này để hỏi các bác đã mua xe ở Honda oto Cộng Hòa xem độ uy tín của chi nhánh này đối với các bác như thế nào? Ko biêt có bác nào bị trường hợp như em ko?
Chuyện là nhà e có sang Honda Cộng Hòa xem xe CRV bản 2.4TG. Sau khi so sánh giữa bên đây và Honda oto Phước Thành thì độ ưu đãi như nhau nhưng Honda Cộng Hòa báo có xe sớm hơn 3 ngày nên nhà mình quyết định chọn và ký hợp đồng. Chuyện không có gì cho đến ngày hôm qua, sau khi ký xong hợp đồng và chuyển đủ số tiền của Honda CRV bao gồm cả phụ kiện, thì nhân viên có bảo với mình trong hôm nay hay cuối tuần sẽ có xe. Nhưng sau 2 tiếng thì lại gọi sang bảo nửa tháng nữa tức ngày 26 mới có xe cho mình? Vậy xe mình đang trên đường về thì nó bay đâu mất tiêu rồi, mình không hiểu cho lắm? Về mặt pháp luật thì trong hợp đồng báo trong tháng 11, nhưng về mặt đạo đức và uy tín thì không thể chấp nhận được vì khác gì "dụ" khách hàng? Bên mình còn dự định sang mua civic mới hoặc accord nhưng như thế này thì chắc đổi đại lý quá.
Các bác cho em ý kiến về vấn đề này với.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Nó dụ bác chuyển tiền đặt cọc rồi nêu lý do bla bla để giao xe chậm. Thực ra tụi nó làm gì có xe sẵn, bác đặt cọc thì đại lý mới gọi xe từ NM về, nếu nhiều khách hàng cùng lấy xe dịp đó sẽ ghép chuyến dễ dàng còn nếu chỉ 1 khách lẻ thì sẽ phải chờ đợi khá lâu.

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Nó dụ bác chuyển tiền đặt cọc rồi nêu lý do bla bla để giao xe chậm. Thực ra tụi nó làm gì có xe sẵn, bác đặt cọc thì đại lý mới gọi xe từ NM về, nếu nhiều khách hàng cùng lấy xe dịp đó sẽ ghép chuyến dễ dàng còn nếu chỉ 1 khách lẻ thì sẽ phải chờ đợi khá lâu.
Tại đó giờ mình chỉ mua xe qua sử dụng nên ko có kinh nghiệm, đây mới là lần đầu mua xe mới thôi :(

Hạng D
9/7/12
2.272
5.509
113
Chỉ sợ Bác đổi đại lý cũng vậy
Sơn ca chỗ nào hót cũng hay
Cứ coi HĐ là chính xác kiên nhẫn thêm tý nữa

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Nhà em làm hợp đồng thì chốt với sale là "cho em chọn ngày giao xe, ghi rõ trong hợp đồng, miễn sao đúng ngày đó anh đến chỉ để lái xe về nhà". Thay vì sale hứa 1 tuần có xe, cho hẳn 15 ngày và đúng ngày là có, đỡ mất thời gian gọi điện cãi nhau.

• Like
Reactions: minhcuoc11
Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Nhà em làm hợp đồng thì chốt với sale là "cho em chọn ngày giao xe, ghi rõ trong hợp đồng, miễn sao đúng ngày đó anh đến chỉ để lái xe về nhà". Thay vì sale hứa 1 tuần có xe, cho hẳn 15 ngày và đúng ngày là có, đỡ mất thời gian gọi điện cãi nhau.
Sau này em cũng sẽ rút kinh nghiệm rồi làm giống bác :))

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
E cũng mới bị Toyota H.V đây ạ. e đặt In 2016. đi coi 2 nơi nhưng thấy sales bên H.V nhiệt tình nên qua đó làm việc (mặc dù bên Trần Hưng Đạo khuyến mãi nhiều hơn).
Lúc đặt xe thì bé sale bên đó bảo là tặng dán phim từ đại lý, còn bé nó sẽ tặng lót sàn simily, lúc deal còn nó cụ thể với em là "lót sàn là e tặng riêng, khi mang xe về nhà em sẽ cho người qua lắp"

Tới ngày nhận xe (nhận xe đúng ngày) thì xe cũng có dán phim,, mang xe về nhà đợi ko thấy em ấy cho người qua lắp, e liên lạc thì nó lại chối bay chối biến, bảo là chỉ có dán phim thôi, trong hợp đồng ko ghi có lót sàn nên ko có tặng, còn nói e chắc nhầm á. Nghe xong là e thấy nó tráo trở rồi nên bỏ luôn.
Tuy giá lót cái sàn simily đó chỉ bằng 1 chầu nhậu nhưng làm e cực kỳ khó chịu, từ đó bỏ luôn ý định giới thiệu bạn bè mua của bé Sale đó, và của toy H.V thì phải cân nhắc lại

E cũng là sale, có những cái thông cảm được, nhưng có những cái tuyệt đối ko thông cảm, nhất là những vụ tráo trở, lật mặt như vậy. Một số sale còn tự tin khi "lừa, dụ" được khách hàng (như trường hợp của bác chủ thớt), cho như vậy là mình thông minh, khôn ngoan. Doanh số bạn đó sẽ có trong hiện tại nhưng theo e nghĩ luật nhân quả không chừa một ai, làm như vậy thì cuối cùng chẳng có gì. Nhưng con người như vậy cực kỳ mang tiếng sales, cần phải loại bỏ ngay.

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
E cũng mới bị Toyota H.V đây ạ. e đặt In 2016. đi coi 2 nơi nhưng thấy sales bên H.V nhiệt tình nên qua đó làm việc (mặc dù bên Trần Hưng Đạo khuyến mãi nhiều hơn).
Lúc đặt xe thì bé sale bên đó bảo là tặng dán phim từ đại lý, còn bé nó sẽ tặng lót sàn simily, lúc deal còn nó cụ thể với em là "lót sàn là e tặng riêng, khi mang xe về nhà em sẽ cho người qua lắp"

Tới ngày nhận xe (nhận xe đúng ngày) thì xe cũng có dán phim,, mang xe về nhà đợi ko thấy em ấy cho người qua lắp, e liên lạc thì nó lại chối bay chối biến, bảo là chỉ có dán phim thôi, trong hợp đồng ko ghi có lót sàn nên ko có tặng, còn nói e chắc nhầm á. Nghe xong là e thấy nó tráo trở rồi nên bỏ luôn.
Tuy giá lót cái sàn simily đó chỉ bằng 1 chầu nhậu nhưng làm e cực kỳ khó chịu, từ đó bỏ luôn ý định giới thiệu bạn bè mua của bé Sale đó, và của toy H.V thì phải cân nhắc lại

E cũng là sale, có những cái thông cảm được, nhưng có những cái tuyệt đối ko thông cảm, nhất là những vụ tráo trở, lật mặt như vậy. Một số sale còn tự tin khi "lừa, dụ" được khách hàng (như trường hợp của bác chủ thớt), cho như vậy là mình thông minh, khôn ngoan. Doanh số bạn đó sẽ có trong hiện tại nhưng theo e nghĩ luật nhân quả không chừa một ai, làm như vậy thì cuối cùng chẳng có gì. Nhưng con người như vậy cực kỳ mang tiếng sales, cần phải loại bỏ ngay.
Vâng, nhiều trường hợp mình có thể chấp nhận đc miễn đừng lừa hay dụ khách hàng như thế. Bên Toyota mà sale làm ăn như thế thì quá mất uy tín của 1 hãng lớn ở Việt Nam rồi bác ạ.

Hạng D
18/3/15
2.028
754
113
36

cái vụ này cũng căng bác nhỉ