Hạng D
16/10/11
1.727
9.176
113
Hôm chiều chủ nhật em chở cả gd đi ăn tối ghé đổ xăng.
Bà cả ngồi trên hàng ghế tài, em dzợ bà gì và bà ngoại với thằng cu tý 3t ngồi hàng ghế 2, xe em số tự động 7c.
Vì trời nóng nên em không tắt máy xe mà chỉ về số N ( đây là cái ngu của em ) đạp thắng tay và xuống mở nắp xăng để đổ
Em vừa quay lưng thấy mọi người ai cũng la hét hốt hoảng e quay lại thấy xe đang trôi từ từ may e vẫn để cửa tài mở e kịp xoay người nhảy vô xe đạp thắng không thì chắc nó trôi hốt vài chiếc xe máy.
Lý do bà lo 8 ko để ý thằng cu tý nó chồm lên chụp cái cần kéo về phía nó phát từ N qua D luôn dù có thắng tay nó vẫn trôi xe ngon lành
Cái ngu của em là nếu để P thì thằng cu tý nó đã không gạc được vì phải đạp thắng mới chuyển số được còn N thì ko đạp cũng gạc được.
E không phải tài mới nhưng vẫn mắc lỗi nghiêm trọng, qua đây e đăng chỉ cảnh báo các bác có bé nhỏ trên xe nhiều lúc sơ ý hay ỷ lại có người trên xe mà vô tình nó xảy ra ngoài dự đoán để ae đề phòng.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đề nghị Bác kiểm tra thắng tay gấp, kéo thắng tay mà vào D vẫn trôi xe thì nguy quá
Có thể Bác chủ kéo thắng tay không hết nên vẩn bị trôi, em rời khỏi xe thì về P, Bác chủ nhảy lên do vội đap nhằm chân ga thì sao ta??? Thôi rút kinh nghiệm nếu đỗ xăng mà có trẻ nhỏ thì tắt máy cho lành, em thường hay tắt máy khi đỗ xăng nếu đi một mình, còn đi có người thân nếu để máy nổ thì phải dặn không đụng vào cần số biết rằng để P thì phải đap thắng thì mới vô số đuoc.

Hạng C
14/5/15
520
484
63
Hôm chiều chủ nhật em chở cả gd đi ăn tối ghé đổ xăng.
Bà cả ngồi trên hàng ghế tài, em dzợ bà gì và bà ngoại với thằng cu tý 3t ngồi hàng ghế 2, xe em số tự động 7c.
Vì trời nóng nên em không tắt máy xe mà chỉ về số N ( đây là cái ngu của em ) đạp thắng tay và xuống mở nắp xăng để đổ
Em vừa quay lưng thấy mọi người ai cũng la hét hốt hoảng e quay lại thấy xe đang trôi từ từ may e vẫn để cửa tài mở e kịp xoay người nhảy vô xe đạp thắng không thì chắc nó trôi hốt vài chiếc xe máy.
Lý do bà lo 8 ko để ý thằng cu tý nó chồm lên chụp cái cần kéo về phía nó phát từ N qua D luôn dù có thắng tay nó vẫn trôi xe ngon lành
Cái ngu của em là nếu để P thì thằng cu tý nó đã không gạc được vì phải đạp thắng mới chuyển số được còn N thì ko đạp cũng gạc được.
E không phải tài mới nhưng vẫn mắc lỗi nghiêm trọng, qua đây e đăng chỉ cảnh báo các bác có bé nhỏ trên xe nhiều lúc sơ ý hay ỷ lại có người trên xe mà vô tình nó xảy ra ngoài dự đoán để ae đề phòng.

https://www.otosaigon.com/threads/do-xang-van-mo-may.8665776/

Y như anh, nhưng ko có chuyện gì.

Ủa sao sao dừng lại ko kéo thắng tay để thằng bé nghịch và kéo cần số ? may mà trong lúc đó bác đạp trúng cái thắng, không thì ..............:3dcuoileluoi:

Dừng xe đổ xăng cỡ 10p, tắt máy, đóng kính của thì hơi lạnh trong xe vẫn còn đủ mà.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng C
23/2/13
807
414
63
E chạy xe số tự động hầu như chưa Bao giờ sử dụng N,,,,,,lên xe là D chạy,,,xe dừng thì cứ P......
Hỏi các bác luôn không kéo qua mấy vị trí kiacủa cần số lâu ngày có bị seo không các bác????