Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ
Được vài bác bán bơm bơm cho mấy phát em mới có can đảm post quá trình độ e Honda Prelude đời tống mới lấy:D, có gì đẹp thì các bác cứ khen[8D], xấu thì các bác góp ý nhỏ nhỏ để e sửa:(, nhưng các bác tư vấn độ cho tương ứng với cái xe nhé (xe hạt dẻ độ kiểu hạt dẻ). Xe này em độ theo phong cách vàng-đen

Đây là em nó khi mới lấy về

tổng thể

Độ xe Honda - phần body + mâm vỏ + po + decal

phần đầu - chủ cũ đã độ đèn Mazda 323[&:]

phần đuôi - chủ cũ độ đèn Altis:mad:

cho em nó vào xưởng lắp body, bộ body kit này bằng composit và do bác Ricky_do tài trợ cho em:D. bộ side kits và rear kit thì dễ (cắt gọt sơ sơ) nhưng phần font kit thì hơi khó vì nó sẵn có cả phần ốp đèn pha tròn trong khi xe e thì đèn vuông và có phần lưới tản nhiệt nữa[&:], cuối cùng e chọn cách cắt 2 bên đèn tròn nhưng vẫn để cái che lưới tản nhiệt => font kit mới sẽ dài ra so với cũ khỏang 10cm:( (không biết đăng kiểm có đo chiều dài xe không) và body làm gầm trở nên quá thấp: font cách mặt đất khỏang 15cm, rear cách mặt đất khỏang 20cm[&:]

phần lưới em sẽ sơn đen

Thay mâm vỏ như sau: từ 185/55/R14 thành 215/45/R17, em tính sơn đen toàn bộ mâm sau đó sơn hoặc dán decal phản quang màu vàng cho viền mâm nhưng do bộ mâm này cũng thấy đẹp nên e quyết định giữ nguyên (khi nào chán thì sơn lại)

e mua vỏ xe 2nd gai thể thao

khi lắp mâm mới vào thì mới vừa với hốc bánh nhưng nhìn cái thắng dĩa lại nhỏ xíu:mad:. Em dự định sẽ sơn má thắng và bộ lò xo màu vàng nghệ cho đồng điệu:D

(còn tiếp)

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Độ xe Honda - phần body + mâm vỏ + po + decal

VỊT đừng có tìm cách nhét 2 cái củ đèn cản ở cái hình 1 vô nghen Vịt, mọi cái cũng đang ổn đấy , cố lên nhé VịT,
Quảng cáo cho Bác Đỏ quá nghen, làm E cũng muốn đem qua đấy ghê:D:D:D

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

wá đẹp cố lên bác nhé

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

xin hỏi bác ricky_do làm body kịt à ??

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Cố lên Vịt ơi , mình nghĩ form này độ thành thể thao đẹp đó

Hạng B2
8/5/06
347
162
43

Hi Wit Diablo, thế là mình có đồng minh rồi.

Gửi bạn hình "cưng"Honda Prelude đời nhà Minh của mình. CHiếc màu trắng. Còn chiếc kia là Honda Accord của Tifosi

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

thôi thì em xin góp ý,nói thật lòng luôn: nhìn không cứng cáp chút nào:(độ chi tiết mang phong cách Kim Chi,chắc Kiến trúc sư quá chau chuốt tỉ mỉ cái body ma quên mất phom của bác là xe cũ:Dchưa chắc thích hợp với body mang phong cách hiện đại thế này
tham khảo cái này bác

Last edited by a moderator: