Hạng B2
17/2/11
324
53
28
xi nhan led gương, và xi nhan led tay nắm cửa toyota innova.
chú ý với các bác: e độ chế theo đam mê, chứ không chuyên nghiệp như Khac Trung, Ngoc Tuyen85...đừng so sánh e với Pro. e tự DIY.

1. vật tư: 1 m dây led có lớp bọc keo không thấm nước, tùy vào nơi bán dao động 100-150K/mét. Băng keo đen, dây điện điện tử nhỏ, keo 2 mặt, kéo, bật lửa, lưỡi lam, decal trong suốt.
2. hình ảnh
3. video trên youtube
4. 0985 157154 e tự độ chế, không làm và không rãnh làm, hướng dẫn làm thì ok.
5. Tổng thiệt hại: xi nhan led gương 1 cặp 200K. xi nhan led tay nắm cửa: 230K (bao gồm vật tư).

độ xi nhan led,tay nắm cửa innova

xi nhan led gương
cách làm: dán keo 2 mặt, đi dây điện giấu bên trong mặt gương, led đã có bọc keo không thắm nước, nếu cẩn thận nên dán thêm lớp keo trong (decal trong suốt) tránh trầy xướt va chạm. nhìn kỹ sẽ thấy keo trong decal.

xi nhan led tay nắm cửa.
cách làm: dán keo 2 mặt, đi dây điện, led đã có bọc keo không thắm nước, nếu cẩn thận nên dán thêm lớp keo trong (decal trong suốt) tránh trầy xướt va chạm. dây điện giấu khéo léo trong tay cầm, dán nhiều lớp decal trong suốt càng tốt, hạn chế nước vào, nhớ dán và ôm sát toàn bộ tay nắm cửa.
video xi nhan led gương: https://www.youtube.com/watch?v=6Ai8g-eSuiM
video xi nhan led tay nắm cửa: https://www.youtube.com/watch?v=dN8H8xZLgZQ

Hạng B2
15/9/14
109
55
28
bác nova này có cặp đèn gầm: H4 super dream đầu dồ nè (tự độ lun).
thích thì nhích cần gì đẹp bác, an toàn buổi tối khi vào vòng xoay bật Hazzad 4 đèn xi nhan led + tay nắm cửa sáng là ok, an toàn khi xe gắn máy quan sát mình báo rẽ.

Hạng B1
29/3/16
93
14
8
30
bác độ cây xe nào chưa, cho em xin ảnh xem ra sao bác

Hạng B2
17/2/11
324
53
28
bác nova này có cặp đèn gầm: H4 super dream đầu dồ nè (tự độ lun).
thích thì nhích cần gì đẹp bác, an toàn buổi tối khi vào vòng xoay bật Hazzad 4 đèn xi nhan led + tay nắm cửa sáng là ok, an toàn khi xe gắn máy quan sát mình báo rẽ.
bác độ cây xe nào chưa, cho em xin ảnh xem ra sao bác
Cây gì bác? E ko hiểu ý of bác. E có zalo viber

Hạng B2
17/2/11
324
53
28
nói bác đừng buồn chứ xe nữa tỉ mà bác gắn vào h nhìn giống xe đồ chơi quá ko còn tí đẳng cấp
Bác ôi. Con gs 350 2009 e lam tay nắm cửa ai cũng nhìn. e muốn an toàn khi vào vòng xoay ngã 4. Đéo quan tâm ai nói gì
E hỏi bác nè: bác đi xe gắn máy vào vòng xoay-ngã4.
1:Bác gặp xe có đèn hazza xi nhan led - tay nắm cửa led.
2: Và 1 xe không có led. Vậyy bác bị xe nào gây chú ý?? Bác căng mắt quan sát xe nào cho an toàn cho mình và nó??

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/2/11
324
53
28
Em không rành điện đóm, nguy hiểm không a?
Ko. Có thể thêm cầu chì mắc song song led. Nếu tèo là tèo cầu chì.
Ngoài ra đèn xinhan cco cầu chì nhỏ - cầu chì tổng lo gì bác.
Nếu sợ bác tìm khactrung ngoctuyen85 lam. Gía cao. Led tèo phải để thợ thay led new.
Còn led of e tèo. E thay trong 5p là xong. Đơn giãn nhanh gọn lẹ

• Like
Reactions: thinhken2004
Tập Lái
3/4/16
4
3
3
36
Bác ôi. Con gs 350 2009 e lam tay nắm cửa ai cũng nhìn. e muốn an toàn khi vào vòng xoay ngã 4. Đéo quan tâm ai nói gì
E hỏi bác nè: bác đi xe gắn máy vào vòng xoay-ngã4.
1:Bác gặp xe có đèn hazza xi nhan led - tay nắm cửa led.
2: Và 1 xe không có led. Vậyy bác bị xe nào gây chú ý?? Bác căng mắt quan sát xe nào cho an toàn cho mình và nó??
bác so sánh khập khiễng quá, vd đèn xi nhan gương , bác chơi tới Mec Gs 350 mà cặp gương có tích hợp xi nhal còn ko dám gắn, mấy cái led dây của bác có dịp về Trà Vinh e gởi bác vài chục m độ chơi
còn tay nắm cửa có led thì nhìn giống đồ chơi thật á,
nếu có đẳng cấp thì thử độ : xenol, hay đồ chơi gì máu máu 1 chút, độ chi cùi quá
bác đi Mec mà tính ra độ còn thua con Fortuner với con morning ghẻ nhà e ?