Hạng B2
2/4/07
314
3
18
53
Thủ đô Hà Nội
RE: Đổi Civic sang I30 - Nên hay không?

Nếu nói đến cảm giác lái thì em thấy CIVIC lái thấy sướng hơn cả Camry 2.4 LD đấy nhé (em so 1.8MT với 2.4 MT đời 2003 - em đã có dịp đi trong SG một thời gian). Lái Camry thấy nó ỳ ỳ và bồng bềnh thế nào ý, trong khi đó lái CIVIC thì cảm giác cực sport.

Tập Lái
14/5/08
15
0
0

Trích đoạn: manhcuong

Có thế iem mới đánh đường lên đây hỏi các bác. Hatchback hay Sedan đối với em mà nói không quan trọng, em chỉ quan tâm đến độ đầm, ồn và máy móc thôi. Civic em thấy cũng được lắm đấy chứ, xăng cộ rất ổn, độ bền của máy thì nó đã nổi tiếng rồi, lại thêm 2 năm bảo hành nữa chứ, chỉ mỗi tội ồn thôi. Đi xa đường xấu mệt lắm.
Còn I30 em mới chỉ nghe nói, chưa đi thử lần nào cả, mà em nó cũng đâu phải là rẻ, lại được tiếng là xe nhập.

Em xin lỗi Bác, em nói thật là xe Civic không phải là xe của Bác hoặc Bác đang chuẩn bị mua 1 trong 2 xe trên nên Bác mới hỏi vậy. Khi đi xe 4 bánh vào những đường xấu thì xe nào cũng ồn, nhưng mỗi loại xe có độ ồn khác nhau, theo đó mỗi người chúng ta sẽ chấp nhận độ ồn cũng khác nhau. Việc so sánh Hatchback hay Sedan như trên của Bác không có kết quả để chọn. Túm lại, chỉ do sở thích và túi tiền của mình khi chọn xe thôi.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

GS350 đi bác.Bữa ngồi thử chả thấy ồn tẹo nào :D

Hạng B2
11/6/07
118
0
0
53

Nếu đổi được bác đổi luôn đi.Hôm qua chạy thử em i30 sướng quá,em cảm nhận nội thất hơn CIVIC,khóa thông minh như Camry 3.5Q.Đi nó trông trẻ trung hơn CiVic đấy.

Hạng B2
2/4/07
314
3
18
53
Thủ đô Hà Nội

Trích đoạn: tsva

Trích đoạn: manhcuong

Có thế iem mới đánh đường lên đây hỏi các bác. Hatchback hay Sedan đối với em mà nói không quan trọng, em chỉ quan tâm đến độ đầm, ồn và máy móc thôi. Civic em thấy cũng được lắm đấy chứ, xăng cộ rất ổn, độ bền của máy thì nó đã nổi tiếng rồi, lại thêm 2 năm bảo hành nữa chứ, chỉ mỗi tội ồn thôi. Đi xa đường xấu mệt lắm.
Còn I30 em mới chỉ nghe nói, chưa đi thử lần nào cả, mà em nó cũng đâu phải là rẻ, lại được tiếng là xe nhập.

Em xin lỗi Bác, em nói thật là xe Civic không phải là xe của Bác hoặc Bác đang chuẩn bị mua 1 trong 2 xe trên nên Bác mới hỏi vậy. Khi đi xe 4 bánh vào những đường xấu thì xe nào cũng ồn, nhưng mỗi loại xe có độ ồn khác nhau, theo đó mỗi người chúng ta sẽ chấp nhận độ ồn cũng khác nhau. Việc so sánh Hatchback hay Sedan như trên của Bác không có kết quả để chọn. Túm lại, chỉ do sở thích và túi tiền của mình khi chọn xe thôi.

Em thấy hôm nào người nó yếu yếu thì đi xe thấy CIVIC ồn và khó chịu bởi cái tiếng ồn đấy thật. Nói chung, độ ồn của xe phụ thuộc vào trạng thái sức khỏe của từng người và từng thời điểm.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.185
113
đây

tiền tầm tầm nhau thì cũng như nhau cả, hơn cái vặt này lại kém cái vặt kia, theo em đổi làm gì cho rách việc, xóc thì xe nào chả xóc, mà Hatchback thì cảm giác không bám đường như sedan, thông số 2 chiếc cũng rưa rứa, đổi làm gì hatchback cốp nó nhỏ hơn bác ơi, xe Hàn đc cái nó hay khuyến mãi thêm mấy thứ linh tinh chứ kiểu Hàn vẫn là Hàn, đẹp vẫn sên sến, nhừa nhựa chứ không cứng, I30, rồi kể cả Cap, SantaFe, Ver. cũng thế, tròn tròn, lượn lượn, nhìn mãi thấy nhàm, như hồi Lanor mới ra, ai cũng khen, sau lại thấy nó giống "con rùa", chán lắm

Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN

Trích đoạn:mouseman
Trích đoạn:lm1mt

lợn chạy nhiều , nhìn phát chán nhưng bởi vì không có chạy nên ghen tỵ hả bác , không biết bác chạy xe gì mà to vậy?nghe giọng điệu chắc bác cũng sở hữu tầm RR Phân Tôm ấy nhỉ , còn bác chưa có cơ hội để cầm thử vô lăng và so sánh thì đừng nói giữa trời vậy , cái gì cũng chính mình cảm nhận thì chính xác hơn
Bây giời ra đường civic chạy nhiều như lợn nhìn mà phát chán . Cưới em i30 đi cho lạ bác ơi vả lại em này còn được nhiều tạp chí xe hơi trên thế giới bầu chọn là chiếc xe thú vị và đáng đồng tiền bát gạo nhất trong dòng xe halfback
Thưa bác ,bác lớn rồi nên em xin bác ăn nói cho cẩn thận một chút . Chẳng wa em chỉ muốn tư vấn cho bác chủ topic một chút wa những gì mà em thấy thôi .Mà rõ ràng là em chỉ nói thấy nó chạy nhiều quá nên nhìn chán chứ em có chê là civic chạy dỡ hay tốn xăng đâu mà bác nói em: là ghen tị ,chưa cầm thử vô lăng thì đừng nên nói này nói nọ.Nói thật ,em ko biết bác ở tầng lớp nào cái kiểu phát ngôn của bác giống dân ''chợ búa'' quá.

Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN

lợn chạy nhiều , nhìn phát chán nhưng bởi vì không có chạy nên ghen tỵ hả bác , không biết bác chạy xe gì mà to vậy?nghe giọng điệu chắc bác cũng sở hữu tầm RR Phân Tôm ấy nhỉ , còn bác chưa có cơ hội để cầm thử vô lăng và so sánh thì đừng nói giữa trời vậy , cái gì cũng chính mình cảm nhận thì chính xác hơn
Bây giời ra đường civic chạy nhiều như lợn nhìn mà phát chán . Cưới em i30 đi cho lạ bác ơi vả lại em này còn được nhiều tạp chí xe hơi trên thế giới bầu chọn là chiếc xe thú vị và đáng đồng tiền bát gạo nhất trong dòng xe halfback
Thưa bác ,bác lớn rồi nên em xin bác ăn nói cho cẩn thận một chút . Chẳng wa em chỉ muốn tư vấn cho bác chủ topic một chút wa những gì mà em thấy thôi .Mà rõ ràng là em chỉ nói thấy nó chạy nhiều quá nên nhìn chán chứ em có chê là civic chạy dỡ hay tốn xăng đâu mà bác nói em: là ghen tị ,chưa cầm thử vô lăng thì đừng nên nói này nói nọ.Nói thật ,em ko biết bác ở tầng lớp nào mà cái kiểu phát ngôn của bác giống dân ''chợ búa'' quá.

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: mouseman

Thưa bác ,bác lớn rồi nên em xin bác ăn nói cho cẩn thận một chút . Chẳng wa em chỉ muốn tư vấn cho bác chủ topic một chút wa những gì mà em thấy thôi .Mà rõ ràng là em chỉ nói thấy nó chạy nhiều quá nên nhìn chán chứ em có chê là civic chạy dỡ hay tốn xăng đâu mà bác nói em: là ghen tị ,chưa cầm thử vô lăng thì đừng nên nói này nói nọ.Nói thật ,em ko biết bác ở tầng lớp nào mà cái kiểu phát ngôn của bác giống dân ''chợ búa'' quá.
Bác muốn tư vấn cho người ta thì cũng nên chọn từ sao cho nó hợp lý một chút! Bác so sánh Civic chạy nhiều như lợn chẳng khác nào nói anh em chạy xe Civic cưỡi lợn đi ngoài đường, nên bác lm1mt bực cũng phải thôi!

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Trích đoạn: tsva
Em đang đi Civic đây mà bác, mọi cái đều mỹ mãn( đối với cá nhân em thôi nhá) trừ tiếng ồn. Thôi được để em đi thử rồi báo cáo với các bác sau vậy!