Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đời iem thế là xong

Tập Lái
19/8/06
28
0
0
53
Hà Nội
Các chuyên gia ơi cho iem xin tư vấn:

Đồng hồ công tơ mét xe của iem tự nhiên chạy sai (Báo chậm hơn so với tốc độ thực tế). Các bác cho iem hỏi nguyên nhân của hiện tượng đó và cách khắc phục ntn với.

Iem mà ko sửa được thì chắc là chỉ còn nước đi vay tiền để nộp phạt thôi. Các chuyên gia tư vấn giúp iem nhá

Hạng B2
19/9/08
480
221
43
TP.HCM
Bác bi quan quá vậy . Bị bắn 1 quả mới biết để chỉnh lại công-tơ-met chứ . Đâu đến nỗi phải "xong đời" . Em mới vô đọc cái tít của bác hết cả hồn ......

Tập Lái
19/8/06
28
0
0
53
Hà Nội
Cám ơn bác Son Trinh đã an ủi. Nhưng quả thật em bây giờ cứ phải chạy rò rò thế này thì thà đi bộ còn hơn. Mà bác đừng xui dại em để em bị bắn nhá. Em sợ chết oan lắm

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Khỏi sửa bác ơi, sắm 1 bộ GPS thay cho cái counter luôn :D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.138
113
đây
mua đồng hồ Exciter lắp vô, chạy nhẹ nhẹ lên 160km/h liền khỏi lo lố

Hạng B2
15/3/08
365
3
0
cái vụ chỉnh em nghĩ cũng không khó lắm đâu chỉ cái hơi mất công thử một chút thôi, bác ra bảo thợ làm thử thế này xem sao nhé: tháo mặt kính đ hồ rồi nâng đầu cây kim qua cây chặn kim ở dưới số 0km xem kim tụt xuống dưới bác đánh dấu điểm đó lại, rồi rút cây kim ra và cắm lại cách điểm dấu một khoảng ( tuỳ thuộc vào sự chênh lệch tốc độ của xe bác so với thực tế, bác cứ thử lệch 1mm lên phía trên của dấu) rồi bác chạy thử để so sánh với xe khác, bác nhờ 1 xe nào mới mới chạy cùng rồi dùng đt thông báo cho nhau để so sánh, bác cứ thử chỉnh xem sao

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bác lo lắng quá.Xe em kim tốc độ , kim đồng hồ tua , kim xăng , kim nhiệt độ tèo hết mà em vẫn chạy phà phà. Tự mình canh được chứ bác.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Khiếp! đọc tiêu đề em tưởng bác bị dính con ... SiDa rồi chứ. Các loại đồng hồ này đều có thể hiệu chỉnh và sửa chữa được hết. Bác cứ đem xe đến các Gara chuyên về điện tử điện lạnh họ giải quyết cho.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Dễ nhất là cứ nghĩ mình đang chạy xe Mỹ, cái đồng hồ đang chỉ "Mai"...là yên tâm ngay !
Khó hơn tí thì tháo đồng hồ ra bảo dưỡng. Trong đồng hồ thường có mỡ silicon để giảm chấn cho kim . Nếu có hiện tượng kim lên xuống chậm chạp là do mỡ đã lão hoá, đặc lại...làm cho xe đã chạy trên tốc độ mà đồng hồ chỉ chưa tới . (Đây là nói về đồng hồ chạy cáp thông thường).