Hạng B1
30/11/09
74
0
0
Theo em được biết thì Đăng Kiểm không cho phép đổi kích cỡ mâm xe, nếu không thì thủ tục lằng nhằng lắm.
Nhưng em thấy các bác độ mâm ào ào, nhưng chắc chả có bác nào làm hết thụ tục đổi mâm đâu ?!

Có người nói phải giữ mâm gốc, đi ĐK thì thay mâm gốc vào. Có phải ai đổi mâm cũng nhiuê khê vậy không?

Em nghe nói: nếu đổi sổ ĐK (từ xanh dương qua xanh nhạt), thì đổi mâm được. Không bít có đúng thế ko? Em đang nhắm mắt làm liều xem sao :)

Mong các bác chỉ giáo bí kiếp ah.

Hạng B2
25/2/10
136
1
0
Tiền....tiền...tiền.....tất cả cũng 1 chữ Tiền là OK hết Bác ah.......xe của Bác có đúng chuẩn đúng kiểu tới đâu đi nữa nếu không có thứ này thì lên nó đạp cho xe của Bác thấy mà thương luôn a...

• Like
Reactions: 4phuong.vn
Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Nói chung là độ mâm thì nguy hiểm, nếu đăng kiểm OK thì tụi XXX cũng chụp bác được

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
em kiểm tra luật ko thấy nói gì đến vụ mâm guốc cả, mà em chạy cũng chưa bị xxx hỏi thăm lần nào

Hạng B2
23/8/09
236
2
16
nha trang
một là bác phải chạy tiền, hai là bác giữ lại mâm cũ khi đi đăng kiểm gắn vô, đơn giản mà, thợ làm trong 15' thôi, xxx o hỏi khi o có chuyện gì xảy ra đâu.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
tuanabc nói:
một là bác phải chạy tiền, hai là bác giữ lại mâm cũ khi đi đăng kiểm gắn vô, đơn giản mà, thợ làm trong 15' thôi, xxx o hỏi khi o có chuyện gì xảy ra đâu.

Nhưng xxx hỏi thì sao bác. OS có vài bác dính vụ xxxx hỏi mâm độ rùi

Hạng C
19/2/09
691
2
0
trungkien_civic nói:
em kiểm tra luật ko thấy nói gì đến vụ mâm guốc cả, mà em chạy cũng chưa bị xxx hỏi thăm lần nào

Quy vô tội thay đổi kết cấu của xe, ảnh hưởng tới độ an toàn đó bác. Tại xxx họ không để ý và cũng không hơi đâu mà soi nên bác thoát thôi.

Hạng C
14/1/10
664
14
18
nếu bác đổi mâm ko khác kích cỡ cho mấy đối với mâm nguyên thủy theo xe, ví dụ như mâm 14" thành 15" thì đăng kiểm vẫn được, chịu khó chi thêm cho nó 100k caphe, trừ phi bác đổi mâm từ 14" lên 17" hay hơn nữa thì lúc đó không được rồi, vả lại mâm lớn quá đối với loại xe đó (thường thị qui đinh mâm theo xe ) thì xxx thấy và chộp bác ngay. Sẽ nhận ra điều khác biệt đó bác.

Hạng B1
30/11/09
74
0
0
Ý các bác nói là ĐK vẫn được $$$, nhưng sổ ĐK vẫn ghi kích thước mâm cũ phải không ah? Thế thì xxx chộp thì 500K mổi bánh thì phải.
Em là muốn sổ ĐK ghi luôn size mới kia. Sao mà nhiêu khê quá xá !