Hạng B2
18/9/07
364
7
28
Bác Kiến ơi, giúp em tí nhá! Có con Renault Samsung Motors - QMX nhìn đẹp lắm, nhưng em không biết cấu hình và giá rổ ra làm sao, bác pufs cũng vậy( đã lên mạng rồi nhưng không có). Bác có thông tin gì về em nó thì post lên cho ae nghía tý nhá.
Có thể không phải là đối thủ của SFe, các bác bỏ quá cho!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Đối thủ của Santa FE

Thêm một sự lựa chọn càng hay chứ bác:DTôi đã từng ngồi một em Samsung Sedan ở Hàn Quốc cách đây 2 năm, tài xế- một người bạn bản xứ giới thiệu em này sử dụng máy của Nissan Maxima (Samsung hình như là liên doanh với Renault phải không các bác nhỉ?). Nội ngoại thất rất ổn, giá lại hợp lí. Tuy nhiên, SUV và CUV của Samsung tôi chưa thấy, nếu có tôi nghĩ cũng là một dạng vỏ Samsung ruột Nissan hay Renault gì đó các bác nhỉ?

Hạng B2
22/10/07
370
4
18

Bac "Kienvang" a.

1. "Samsung hình như là liên doanh với Renault phải không?" = Da. vang a.
2. "SUV và CUV của Samsung tôi chưa thấy......" = Di nhien a. Samsung san xuat lan dau loai xe SUV a.

Bac "vinhvit" a.

1. "em không biết cấu hình và giá rổ ra làm sao..." = cau hinh...^^;; , gia khoang 28,000,000 KRW. (Han Quoc - tien "won")

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Em thấy bác đặt tiêu đề nghe khiếp quá. Bác bảo là "đối thủ của SF" chúng em vốn khiêm tốn nghe rất sợ, em nghĩ xe trong ảnh này rất đẹp, nó xứng đáng là đối thủ của tất cả các xe cùng phân khúc chứ chả riêng gì với SF; Cũng như vậy SF là đối thủ của tất cả các xe cùng phân khúc.
Bác so sánh "Direct" thế khi mới chỉ nhìn cái dáng bên ngoài thì lại dễ châm ngòi ..... lắm hề hề.

Nhân nghe thấy cái tên SamSung motor, em nhớ lại. Cách đây 6-7 năm, em có gặp một bạn HQ, bạn ấy bảo HQ có Samsung làm điện tử (nói nôm na là TV) và thằng Daewoo làm Ô tô. Hai thằng bắt tay với nhau và mua chéo của nhau thành ra thằng Samsung làm thêm ô tô, còn thằng Daewoo làm thêm Tivi. Kết quả là hai thằng con lai này đều "tèo". :D:D

Hy vọng em xe trong ảnh là sự hồi sinh của Samsung Motor sau khi kết hôn với Renault :D:D

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

Ngay từ đầu em đã nói là bỏ quá cho rồi mà. Thực sự là bị thiếu thông tin về con xe đó nên muốn nhờ các bác giúp tí, nhất là bác Kiến, nên phải dùng tí tiểu xảo !

------------------------------------------------
bất chiến tự nhiên thành!

Tập Lái
4/9/07
42
0
6

Trích đoạn: vinhvit

Ngay từ đầu em đã nói là bỏ quá cho rồi mà. Thực sự là bị thiếu thông tin về con xe đó nên muốn nhờ các bác giúp tí, nhất là bác Kiến, nên phải dùng tí tiểu xảo !

------------------------------------------------
bất chiến tự nhiên thành!

Khẹc khẹc! Bác dùng tiểu xảo kiểu này là bác bốc đúgn thuốc trị bệnh cho bác Kiến rồi đấy.

Hạng B2
22/10/07
370
4
18

Nhân nghe thấy cái tên SamSung motor, em nhớ lại. Cách đây 6-7 năm, em có gặp một bạn HQ, bạn ấy bảo HQ có Samsung làm điện tử (nói nôm na là TV) và thằng Daewoo làm Ô tô. Hai thằng bắt tay với nhau và mua chéo của nhau thành ra thằng Samsung làm thêm ô tô, còn thằng Daewoo làm thêm Tivi. Kết quả là hai thằng con lai này đều "tèo".

Hy vọng em xe trong ảnh là sự hồi sinh của Samsung Motor sau khi kết hôn với Renault

Next time I'll get the Veracruz and rebadged it Santa Fe - iPHONE, phê lòi ...

Bac maranelo noi khong dung ma. Samsung chua bao gio lien quan voi Daewoo. (ve O to)

Hạng B1
9/8/07
60
0
0
www.otosaigon.com

các bác nói sai
thật ra sámung kinh doanh rất nhiều lĩnh vực
tất cả đều làm ăn tốt trừ thằng sản xuất ô tô bị phá sản bán cho Renault