Hạng D
29/1/13
1.351
14.132
113
Nhà ở Huế dự định xây trệt 80m2 gồm 2 phòng ngủ,bếp,phòng ăn,phòng khách 1 WC .Tầng 1 khoảng 56m2 gồm 1 phòng ngủ,phòng thờ ,phòng sinh hoạt chung và 1WC.
Yêu cầu điện nước trung bình dây cadivi,ổ điện,ổ cắm clisal, bàn cầu VN ,ống nước bình minh,vòi nước VN loại tốt. Bên thầu yêu cầu 70 triệu mà không đưa ra bảng dự toán chi tiết nên không biết thế nào có hợp lý không các bác

Hạng B2
3/4/13
113
87
28
thanks bác!
Oh! Thế hả bác. Tại mình muốn rõ ràng thôi .
Nên ra ngoài tự lựa cho nhanh, mang về cho thợ lắp, Không thôi lại cãi lộn.
Công nhận nhiều chủ nhà cũng ngộ. Thấy báo giá vậy mà vẫn làm rồi sau này đòi hỏi ABCD

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
70tr là tiền công hả bác , sao rẻ vậy , e đang làm thầu tính theo m2 . Mét 9 trăm lợp tôn trần thạch cao , nhà e lên thêm lầu nữa . Tính ra phần trên 70 m2 63 tr ,

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Nội thất điện, nước, thiết bị vệ sinh, trang trí nội thất giá nó vô chừng tùy chất lượng, thương hiệu nhu cầu và cách bố trí thiết kế. Có lẽ bác bàn sơ bộ với đội đó những việc cần làm, những yêu cầu đặt ra, rồi khoán nhân công theo m2 sàn, (chứ yêu cầu đội họ lập dự toán chi tiết và bản vẽ chưa chắc họ làm dc). Vật tư thì tự chọn chủng loại tận mắt xem ngoài showroom rồi mua về, linh tinh đồ điện thì nói đội họ nhamt tính cho ra list rồi đi mua 1 vài lần.
Các nhà phố như cty của E làm thì HD cũng tương tự vậy với CDT, phần thô thì ok ra giá và KL chuẩn, phần hoàn thiện 1 là thống nhất E cho vẽ bản vẽ chi tiết kl và chủng loại và mã sản phẩm ngay từ đầu hoặc CDT tự mua mình thi công nhân công theo khoán KL trọn gói hoặc quy theo m2 sàn để tránh mất lòng các bên cũng như uy tín của mình.
Nếu bác cần những đơn giá để nhẩm sơ bộ thì PM cho E email em mail cho bác để tham khảo

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Nội thất điện, nước, thiết bị vệ sinh, trang trí nội thất giá nó vô chừng tùy chất lượng, thương hiệu nhu cầu và cách bố trí thiết kế. Có lẽ bác bàn sơ bộ với đội đó những việc cần làm, những yêu cầu đặt ra, rồi khoán nhân công theo m2 sàn, (chứ yêu cầu đội họ lập dự toán chi tiết và bản vẽ chưa chắc họ làm dc). Vật tư thì tự chọn chủng loại tận mắt xem ngoài showroom rồi mua về, linh tinh đồ điện thì nói đội họ nhamt tính cho ra list rồi đi mua 1 vài lần.
Các nhà phố như cty của E làm thì HD cũng tương tự vậy với CDT, phần thô thì ok ra giá và KL chuẩn, phần hoàn thiện 1 là thống nhất E cho vẽ bản vẽ chi tiết kl và chủng loại và mã sản phẩm ngay từ đầu hoặc CDT tự mua mình thi công nhân công theo khoán KL trọn gói hoặc quy theo m2 sàn để tránh mất lòng các bên cũng như uy tín của mình.
Nếu bác cần những đơn giá để nhẩm sơ bộ thì PM cho E email em mail cho bác để tham khảo
Nhà e làm kiểu như bác nói , sửa lại nhà vật tư mình mua ,9 trăm m2 là tiền công vật tư chưa tính giá vậy hình như là giá chung phải không bác

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Nhà e làm kiểu như bác nói , sửa lại nhà vật tư mình mua ,9 trăm m2 là tiền công vật tư chưa tính giá vậy hình như là giá chung phải không bác
Tuỳ địa phương tuỳ nơi, tuỳ độ khó dễ mặt bằng hoặc kiến trúc thiết kế phức tạp, nền mong mà giá khác nhau Bác ah, giá như của bác nói thì là giá ok cho nhà dạng nhà phố thông dụng

• Like
Reactions: huyb9