Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/1/12
198
0
16
Kính gửi các bác quản trị diễn đàn otosaigon.com

Thưa các bác, trong thời gian dài đã qua tại ACCORD CLUP, thuộc chi hội Honda (HFC), nằm trong chuyên mục HONDA của diễn đàn otosaigon.com đã diễn ra tình trạng các TV rời bỏ OS bởi rất nhiều lý do. Là một TV sinh hoạt tại ACCORD CLUP chưa lâu, nhưng thời gian đã qua cũng đủ dài để nhận thấy lý do lớn nhất khiến rất nhiều TV tích cực lần lượt rời bỏ OS để tìm đến những diễn đàn khác. Thưa các bác, hiện tượng này có nguyên nhân chính bắt nguồn từ cách giải quyết những sự việc diễn ra tại ACCORD CLUP, mà trên hết là hành động và cách sử lý của những người quản lý chuyên mục này luôn mang đến cho các TV nhiều sự phiền toái và ức chế k đáng có. Trước tình trạng trên, tôi xin được có vài lời dài dòng, mong các bác quản trị xem xét trả lời và điều chỉnh để diễn đàn OS thực sự là sân chơi bổ ích và lý thú cho những người yêu xe.

Thưa các bác, trong thời gian qua tại ACCORD CLUP tồn tại một vấn đề rất lớn làm biết bao TV tích cực đã rời bỏ ACCORD CLUP, rời bỏ OS để tìm kiếm những sân chơi mới. Có thể những TV đã ra đi ngại k muốn lên tiếng, hoặc họ nghĩ đơn giản theo kiểu "thôi không vui ta tìm nơi khác", tránh những cuộc đấu tranh không cần thiết trên những trang diễn đàn mạng xã hội, và cũng có nhiều người nghĩ rằng tiếng nói của họ cũng không có trọng lượng để thay đổi được những thứ đã và đang tồn tại một cách cố hữu. Với tôi, một người hoạt đông trong lĩnh vực Văn Hóa Nghệ Thuật , Báo Chí Truyền Thông thì lại luôn muốn hướng đến sự hoàn thiện ở những vấn đề mặc dù là rất nhỏ trong đời sống xã hội. Có thể những điều tôi nói ra không chắc đã thay đổi được điều gì, nhưng nếu không thay đổi được thì trước khi rời bỏ OS vĩnh viễn tôi cũng nói lên được những thực trạng nho nhỏ ở một góc khuất mà các bác, những nhà quản trị chắc hẳn không có thời gian để mắt tới, và hy vọng một lúc nào đó cái góc khuất đó được thay đổi để OS thực sự là sân chơi hấp dẫn với những người còn dừng chân lại nơi đây, và những người mới sắp tới.

Về cách sử lý của những người quản lý của chuyên mục ACCORD CLUP, tôi xin phép chưa bình luận gì nhiều mà chỉ nêu ra những sự việc và chờ đợi câu trả lời đúng sai từ các bác, những người quản lý cao nhất của diễn đàn otosaigon.com.
Cách đây vài hôm tôi có một loại các bài viết trong những đề mục nhỏ của ACCORD CLUP, những bài viết của tôi chủ yếu hỏi thăm tình hình từ sức khỏe, gia đình đến xe cộ của những TV khác, hoặc chỉ là những trao đổi mang tính hài hước vui vẻ, theo tôi những bài viết của cá nhân mình không có điều gì vi phạm nội quy diễn đàn otosaigon.com, vậy mà ngày hôm sau tất cả những comen của tôi bị xóa sạch. Trước tình trạng này, tôi đã đăng hai bài viết gửi tới các bác quản lý chuyên mục ACCORD CLUP với những động thái rất tích cực, trong bài viết tôi đã thắc mắc về việc bị mất các comen trong các đề mục nhỏ và yêu cầu nhận được giải thích về vấn đề này mà theo như ý kiến của tôi là có hai nguyên nhân:
- 1 nếu là do lỗi kỹ thuật chung của diễn đàn thì tôi k có ý kiến gì
- 2 nếu là do tôi vi phạm nội quy thì mong các bác chỉ rõ để tôi rút kinh nghiệm tránh lặp lại ở những lần sau
Bài viết thứ nhất của tôi chỉ tồn tại trong vòng vài giờ đồng hồ, sau đó cũng bị xóa mà không nhận được một câu trả lời thỏa đáng cho những vấn đề mình nêu ra, bài viết này của tôi bị xóa cũng có thể chấp nhận được (về mặt lý) bởi trong phần phản hồi các TV đã nói lên những bức xúc của cá nhân mình, nhưng về mặt tình họ đã nói thực những suy nghĩ của cá nhân mình với thực trạng của ACCORD CLUP. Xét về lý, có thể bài viết của tôi sẽ mang đến những sự bàn luận, hay nói theo ngôn ngữ của diễn đàn là nó sẽ gây ra một vụ lùm xùm, vì vậy việc bài viết của tôi bị xóa là còn có thể chấp nhận được, hoặc nói thẳng là những người quản lý có lý do để xóa bài viết của tôi. Rút kinh nghiệm từ bài viết thứ nhất, ở bài viết thứ hai có nội dung tương tự tôi đã yêu cầu các TV khi đọc xong không phản hồi trong bài viết của mình, tránh trường hợp bị xóa bài, nhằm tập trung vào vấn đề chính mà tôi đặt ra với các bác quản lý chuyên mục ACCORD CLUP hiện tượng bị mất bài viết của tôi, và chờ đợi một câu trả lời từ những người lãnh đạo. Nhưng thay vì giải thích để một TV như tôi biết được lý do chính xác, lần nữa những người quản lý nơi đây lại tiếp tục xóa bài viết của tôi mà k hề có một lời giải thích hay một câu trả lời. Qua những sự việc trên tôi đã loại bỏ khả năng lỗi kỹ thuật của diễn đàn làm mất những bài viết của tôi, vậy việc mất bài chỉ còn lại nguyên nhân bị xóa bởi những người quản lý. Sự việc trên k phải chỉ có một mình tôi gặp phải, ở ACCORD CLUP có rất nhiều TV đã đang và chuẩn bị rời bỏ OS bởi chính nguyên nhân này. Vì vậy tôi có một vài câu hỏi xin được gửi tới các bác quản lý diễn đàn, rất mong nhận được sự giải thích thỏa đáng từ những nhà lãnh đạo cao nhất của diễn đàn otosaigon.com
1/ Thứ nhất quản lý các chuyên mục có được xóa những bài comen của các TV mà k cần phải thông báo cho các TV lý do họ bị xóa bài ?
2/ Quản lý chuyên mục có được phép khóa và xóa nick các TV mà k nêu lý do ?
3/ Khi các TV vi phạm thì bị sử lý, cụ thể như xóa bài, khóa nick và thậm chí là xóa nick vĩnh viễn, vậy khi họ k vi phạm mà vẫn gặp phải những sự việc như vậy thì họ phải làm gì để bảo vệ mình ?
4/ Trong thời gian tới BQT diễn đàn sẽ có những biện pháp nào để bảo vệ những TV còn lại đang sinh hoạt tại ACCORD CLUP tránh gặp phải những sự cố như trên ?

Trên đây là một vài ý kiến mang tính xây dựng của cá nhân tôi, một người luôn hướng đến OS với tư duy tích cực, kính mong các bác có câu trả lời thỏa đáng nhằm giải đáp những thắc mắc của tôi cũng như nhiều TV khác đang sinh hoạt tại ACCORD CLUP.

Kính chúc các bác một mùa xuân tràn đầy sức khỏe và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống cũng như công việc
Thân kính: Lương Quang Huy
Nick : zin 157
Phone : 0903234940
( Nếu các bác cần trao đổi gì thêm e xin sẵn sàng hầu chuyện các bác qua số phone ở trên)

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/2/11
562
22
28
thôi bác ơi bức xúc làm gì bên hội accord như đóng rác mà OS là nhà thì phải có rác chuyện đương nhiên
cuối năm rồi vô tư đi bác

Hạng B2
19/1/10
313
19
18
@ Khach vip: Bác còm men như thế em thấy không hợp tai lắm, trên tinh thần xây dựng là chính

Hạng C
23/2/11
562
22
28
chauduy114 nói:
@ Khach vip: Bác còm men như thế em thấy không hợp tai lắm, trên tinh thần xây dựng là chính
bên đó hết thuốc chữa rồi bác ơi
chỉ còn cách thay người quản lý thôi cụ thể là bác chi hôi phó

Hạng B2
18/1/12
198
0
16
khach vip nói:
chauduy114 nói:
bên đó hết thuốc chữa rồi bác ơi
chỉ còn cách thay người quản lý thôi cụ thể là bác chi hôi phó
Thưa bác mọi sự phán xét thuộc về Ban Quản Trị diễn đàn OS, rất mang bác cũng như các bác khi tham gia nên phản hồi trên tinh thần xây dựng, khi chưa biết chính xác bác k nên chụp mũ như vậy để tránh tình trạng nảy sinh những bàn luận k đáng có. Mục tiêu chính của e là rất rõ ràng qua các câu hỏi, vì vậy trước khi có câu trả lời chính thức từ BQT, mong các bác k nên phán xét 1 cách cảm tính làm mất đi trọng tâm của vấn đề e đã nêu ra. E xin phép được up lên để chờ đợi câu trả lời của BQT diễn đàn otosaigon.com

Tập Lái
3/10/12
0
0
0
Theo tôi thấy bên accord club toàn mấy ông luôn gắn quyền lợi cá nhân trong đó nên mới hay xảy ra cơ sự xóa bài những thành viên mà họ cho đang làm mất đi quyền lợi riêng của họ.
Tôi xin kể ra đây câu chuyện: Ngày tôi biết diễn đàn OS do một số người nói đến, tò mò tôi vào xem ở HFC - accord club tôi thấy một số thành viên vô cùng am hiểu về dòng xe accord khiến tôi bất ngờ. Tôi là người luôn tiếp xúc với các dòng xe này hàng ngày nhưng vẫn cảm thấy nể phục họ xin kể ra đây một số thành viên: DungGL, Hungtele, Talameo, Hoctin80, Gaubaccuc, Giangtld, vvt, iloveaccord.... họ thể hiện một tinh thần yêu xe đến cực độ, có thể nói họ nhịn ăn để chăn sóc cho xe đẹp hơn. Một thời gian sau tôi thấy các thành viên này không còn vào OS để thể hiện tình yêu xe của mình nữa. Có hai nguyên nhân khiến họ rời bỏ mà tôi nhận thấy họ bị pan nick và một số cảm thấy chán nản. Từ ngày biết OS đến nay tôi ra đường nhìn thấy xe nào dán chữ "otosaigon.com" tôi luôn có suy nghĩ đó như là người thân của mình, đá pha, xi nhan ... để chào các bác ấy nhưng đến nay tôi cảm thấy bên HFC như một ngôi nhà của một số cá nhân lợi dụng diễn đàn này để trục lợi. Đặc biệt tôi thấy Toyota cresda, Kyanh911, Huy812000 đang làm chủ sân chơi ở đó. Họ comment một cách thiếu văn hóa, tôi thấy đối với thành viên Toy là thành phần đang làm hỏng đi hình ảnh một diễn đàn lớn như OS. Biết bao nhiêu người đang cố gắng xây dựng OS ngày càng lớn mạnh ở HFC có một hình ảnh vô cùng xấu. Một thành viên là Chi Hội phó HFC nhưng luôn mâu thuẫn với tất cả các thành viên khác, được bầu chọn thành viên tích cực nhưng cá nhân tôi thấy chưa viết nên nổi một bài nào mang tính chất xây dựng OS. Thật buồn! rất nhiều thành viên thấy thất vọng về cách điều hành ở HFC. Đã có nhiều bàu viết nói nên sự thật nhưng BQT OS vẫn nặng im, phải chăng đây là kế hoạch phát triển OS ngày càng mạnh hơn?
Chúng ta đều yêu thích dòng xe Accord bác có thể tìm nơi khác để giao lưu đâu cần đến nơi tăm tối như HFC làm gì bác. Nếu bác muốn giao lưu về dòng xe accord hãy liên lạc với tôi hoặc các bác tôi nêu nick ở trên
Nguyễn Văn Sơn
Email:
hoặc số: 0912192196

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66
Đọc bài của Zin 157 mình cũng có một số suy nghĩ tương đồng .
1. Accord Club ban đầu là một cái gì đó giống như một phong trào tự phát của nhân dân - dần dần được quản lý bằng một hình thức giống như quản lý nhà nước .
Điều này anh em chợi thích sự thoải mái tư tưởng , giảm sự căng thẳng trong công việc , giúp cho công việc chính hiệu quả hơn cảm thấy nặng nề .
2.Diễn đàn có cách quản lý thể hiện qua nội qui , nhưng thực hiện lại do một số người vận dụng nội qui theo chủ quan của riêng họ , đúng hay sai ?- được lòng thành viên hay không thì chưa có số liệu nào thống kê nên cũng mù mờ .
3.Diễn đàn người thật cũng có mà người ảo cũng có nhưng tham gia lâu - nhiều anh em , nhóm anh em thân thiết chia sẻ quan điểm với nhau và đương nhiên tạo ra những luồng suy nghĩ nhìn nhận một vấn đề có thể rất khác nhau , điều này không thể phủ định nhau được và càng không thể dùng quyền cá nhân để phủ định những gì không hợp với mình .
........
Còn nhiều nữa nhưng cá nhân tôi nghĩ những người quản trị Accord Club nên làm việc Hợp Lòng Dân hơn - để Accord Club sống và phát triển lành mạnh .
Trân trọng .

Hạng C
13/11/12
623
8
18
TP. Hcm
Em xin hóng ké vụ này,mong bác Hải Lơ xem xét ngọn nghành để AE OS luôn là khối đoàn kết thống nhất.

Hạng C
23/2/11
562
22
28
mấy vụ búa sua bên accord lú lâu rồi vậy bây giờ mới có người lên tiếng
ôi mấy cái thớt bên đó hài vãi

Status
Không mở trả lời sau này.